Chào mừng bạn đăng nhập diễn đàn.
Chúc bạn một ngày tốt lành.Have fun! ^_^
Chào mừng bạn đăng nhập diễn đàn.
Chúc bạn một ngày tốt lành.Have fun! ^_^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 TL0
=====================================================

THÔNG BÁO: Chuyển địa điểm tập tại Thủy Lợi
sang Nhân Chính

Share | 

Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
Tác giảThông điệp
thuonglon1510
Khoá 6 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
Khoá 6 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
thuonglon1510

Số bài gửi : 98
Tài sản : 490698
Số lần được thanks : 8
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : k6a

Character sheet
game:

Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 _
Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 5:35 pm

Đọc tất cả các bài viết thấy ấn tượng nhất là các bài viết của anh Huệ.
Thật sự t mới đi học võ có mấy tháng thôi nhưng t rất yêu quý clb. Tôi đi tập td, nhìn thấy các bạn trong clb tập võ t đã thấy ấn tượng ngay từ cái nhìn đầu tiên (cứ như là tình yêu sét đánh ý), thế là t đăng kí học. Hiiiii. Buổi đầu đi học t rất bỡ ngỡ nhưng được sự chỉ bảo, dạy dỗ tận tụy của các thầy, các sư huynh, sư tỉ, t và các bạn đi học cùng k6a của t đã hòa đồng được với tất cả mọi người.
T yêu học võ, t yêu những giây phút được đi học võ, đó là thời gian vui nhất của t (chỉ sau thời gian t được ở bên cạnh người thân thôi). Heeeee!!!!!
Đó là thời gian t được vui vẻ với các bạn đồng môn, với các thầy, các sư huynh, sư tỉ, với những người mà tôi yêu quý. Cho nên, t rất ít bỏ học (hình như là từ khi tôi vào clb cho đến khi thi lên đai vàng, t mới bỏ có một hôm vì chuyện gđ thì phải, còn có chuyện gì quan trọng mà lại đúng vào giờ học võ thì đừng bao giờ bảo tôi nghỉ võ để làm việc đấy). Heeeeee
Vào đến mùa thi, ai cũng bảo là phải nghỉ để ôn thi. Nhưng thi mà không có sức khỏe thì thi làm sao được? Cứ ngồi ở nhà cắm đầu vào quyển sách để ôn liệu có hiệu quả bằng đi tập võ rồi có sức khỏe để ôn không? Thời gian tập võ cũng là từ 6h đến 8h tối, lúc đấy mọi người mà ngồi ôn thìcungx chẳng ôn được gì đâu? Hiiiiiii
Tôi không biết mọi người như thế nào? Nhưng đối với t, t rất quý trọng thầy, người mà đã sáng lập ra clb này để chúng ta có thể gặp nhau, có thể sống trong một ngôi nhà chung_ ngôi nhà của võ thuật Uy Sơn. Đối với t: "một chữ cũng là thầy, nửa chữ cũng là thầy".
Giờ tôi phải đi học rồi, nếu không t sẽ viết thêm. Tối về t sẽ viết nhứng suy nghĩ của t. Heeeeeeee
P/s: Mọi người ơi! Hãy bỏ qua những gì đang tranh cãi trên topic này! Mọi thứ sẽ trở nên tốt đẹp hơn!!!!!
========================================================================
Nhatdang_Huyendai
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
Nhatdang_Huyendai

Số bài gửi : 123
Tài sản : 509890
Số lần được thanks : 13
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Học Viện An Ninh Nhân Dân

Character sheet
game:

Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 _
Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 6:13 pm

vdthanhphong đã viết:
tôi thì chẳng dám xen sâu vào nội bộ võ đường các bạn chẳng qua tò mò với 4rum này và thấy không được hay nên góp ý kiến vậy thôi. nghe hay ko là tùy ở các bạn mà. theo như nhatdang_huyendai nói thì chẳng khác gì NÓI MỘT ĐƯỜNG, LÀM MỘT NẺO cả. tôi biết anh là hlv nhưng anh cũng phải tôn trọng chính cái nội quy của chính các anh gây dựng nên chứ. tôi không nhắc đến sự hào nhoáng hay sự gì khác ở đây chỉ là thấy võ sinh ăn nói hỗn với thầy giáo nên mới có ý kiến thôi. chả nhẽ các anh muốn cái 4r này những người như chúng tôi vào đọc được những dòng mà võ sinh xúc phạm thậm tệ đến người thầy của mình à? thiếu gì cách để góp ý theo cách bình yên? đó là miệt thị chứ góp ý gì. tôi không có ý đấu khẩu với anh nhưng anh nên đọc lại nội quy của 4r các anh đi nhé!
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
ĐỘC LẬP - TỰ DO - HẠNH PHÚC

CLB KARATEDO UY SƠN
THÔNG BÁO

Thể theo y/c của HLV trưởng Trần Anh Sơn. Tớ lập topic này để các võ sinh cùng thảo luận và phản hồi về ban huấn luyện của chúng ta.
Tuy nhiên topic cũng có quy định của nó
1/ mục đích của topic là để các võ sinh có thể góp ý hay phản hồi về BHL của CLB. để giúp CLB ngày càng phát triển
2/. không dùng lời lẽ miệt thị, đả kích, kích động,bóp méo sự thật, không viết bài không có nội dung kiểu adua như " tớ thấy bạn nói đúng...".
3/. Các bạn có thể nói lên những suy nghĩ của mình về bất cứ ai trong BHL hay những người trợ giảng đứng lớp cho các bạn.
4/. Khi nói thì các bạn nên đưa ra những bằng chứng, dẫn chứng cụ thể để tránh việc nói qua nói lại gây loãng topic.
5/. khuyến khích dùng nick chính ( khai báo đầy đủ) .Trường hợp vì ngại vấn đề gì đó cần bảo mật thông tin cá nhân thì có thể dùng nick ảo nhưng chỉ đc phép post bài trong topic này; nếu post bài ở toppic khác trong diễn đàn đều được xem là vi phạm nội quy diễn đàn.
6/. Ai vi phạm đề nghị admin thẳng tay del bài, lock nick và xử phạt.

những dòng được tôi in đậm đó anh nghĩ gì khi anh đọc lại?anh nói thì hay lắm nhưng mà đừng để võ sinh của chính anh cười vào cái nick màu đen của anh nhe!
xin hết!
Cảm ơn bạn đã góp ý như vậy, nhưng xin thưa bạn rằng tôi chỉ nói là nên để các bài viết như thế chứ tôi không đưa ra quyết định là bắt buộc phải để lại các bài viết của mọi người. Là HLV thật nhưng tôi không đứng lớp, cũng không quản lý diễn đàn, đó là những ý kiến đóng góp của tôi. Còn BQT làm ntn đó là quyền của họ tôi không can thiệp. Lý luận của bạn sâu sắc đấy nhưng nên chính xác thêm nữa nhé, tôi chẳng sợ ai cười mình cả, họ cười mình tức là mình vẫn còn khuyết điểm, biết như vậy để sửa chữa chẳng tốt lắm ư? Trong cuộc sống thiếu gì người xung quanh đang cười mình, mình không biết mới là đáng sợ thôi, người xưa có câu "cười người hôm trước hôm sau người cười" cái này chẳng sai đâu mà lo. Bạn cứ yên tâm nếu võ sinh của tôi mà cười tôi thì tôi chịu, bạn không bị ảnh hưởng đâu mà sợ. Thật cảm ơn bạn đã lo lắng thay cho mình nhé!
vdthanhphong

Số bài gửi : 9
Tài sản : 485510
Số lần được thanks : 1
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : thanh hóa

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 10:30 pm

Nhatdang_Huyendai đã viết:
vdthanhphong đã viết:
tôi thì chẳng dám xen sâu vào nội bộ võ đường các bạn chẳng qua tò mò với 4rum này và thấy không được hay nên góp ý kiến vậy thôi. nghe hay ko là tùy ở các bạn mà. theo như nhatdang_huyendai nói thì chẳng khác gì NÓI MỘT ĐƯỜNG, LÀM MỘT NẺO cả. tôi biết anh là hlv nhưng anh cũng phải tôn trọng chính cái nội quy của chính các anh gây dựng nên chứ. tôi không nhắc đến sự hào nhoáng hay sự gì khác ở đây chỉ là thấy võ sinh ăn nói hỗn với thầy giáo nên mới có ý kiến thôi. chả nhẽ các anh muốn cái 4r này những người như chúng tôi vào đọc được những dòng mà võ sinh xúc phạm thậm tệ đến người thầy của mình à? thiếu gì cách để góp ý theo cách bình yên? đó là miệt thị chứ góp ý gì. tôi không có ý đấu khẩu với anh nhưng anh nên đọc lại nội quy của 4r các anh đi nhé!
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
ĐỘC LẬP - TỰ DO - HẠNH PHÚC

CLB KARATEDO UY SƠN
THÔNG BÁO

Thể theo y/c của HLV trưởng Trần Anh Sơn. Tớ lập topic này để các võ sinh cùng thảo luận và phản hồi về ban huấn luyện của chúng ta.
Tuy nhiên topic cũng có quy định của nó
1/ mục đích của topic là để các võ sinh có thể góp ý hay phản hồi về BHL của CLB. để giúp CLB ngày càng phát triển
2/. không dùng lời lẽ miệt thị, đả kích, kích động,bóp méo sự thật, không viết bài không có nội dung kiểu adua như " tớ thấy bạn nói đúng...".
3/. Các bạn có thể nói lên những suy nghĩ của mình về bất cứ ai trong BHL hay những người trợ giảng đứng lớp cho các bạn.
4/. Khi nói thì các bạn nên đưa ra những bằng chứng, dẫn chứng cụ thể để tránh việc nói qua nói lại gây loãng topic.
5/. khuyến khích dùng nick chính ( khai báo đầy đủ) .Trường hợp vì ngại vấn đề gì đó cần bảo mật thông tin cá nhân thì có thể dùng nick ảo nhưng chỉ đc phép post bài trong topic này; nếu post bài ở toppic khác trong diễn đàn đều được xem là vi phạm nội quy diễn đàn.
6/. Ai vi phạm đề nghị admin thẳng tay del bài, lock nick và xử phạt.

những dòng được tôi in đậm đó anh nghĩ gì khi anh đọc lại?anh nói thì hay lắm nhưng mà đừng để võ sinh của chính anh cười vào cái nick màu đen của anh nhe!
xin hết!
Cảm ơn bạn đã góp ý như vậy, nhưng xin thưa bạn rằng tôi chỉ nói là nên để các bài viết như thế chứ tôi không đưa ra quyết định là bắt buộc phải để lại các bài viết của mọi người. Là HLV thật nhưng tôi không đứng lớp, cũng không quản lý diễn đàn, đó là những ý kiến đóng góp của tôi. Còn BQT làm ntn đó là quyền của họ tôi không can thiệp. Lý luận của bạn sâu sắc đấy nhưng nên chính xác thêm nữa nhé, tôi chẳng sợ ai cười mình cả, họ cười mình tức là mình vẫn còn khuyết điểm, biết như vậy để sửa chữa chẳng tốt lắm ư? Trong cuộc sống thiếu gì người xung quanh đang cười mình, mình không biết mới là đáng sợ thôi, người xưa có câu "cười người hôm trước hôm sau người cười" cái này chẳng sai đâu mà lo. Bạn cứ yên tâm nếu võ sinh của tôi mà cười tôi thì tôi chịu, bạn không bị ảnh hưởng đâu mà sợ. Thật cảm ơn bạn đã lo lắng thay cho mình nhé!
xin lỗi anh nhé! tôi không lo lắng cho anh và tôi cũng không sợ bị ảnh hưởng gì từ anh vậy nên sẽ không phí thời gian để đấu khẩu với anh đâu. những câu cuối cùng của anh toàn nói mỉa tôi thôi. xin lỗi anh nhé! chúng ta hòa nha. chúc võ đường Uy Sơn ngày càng lớn mạnh.
mushroom
Đai xanh cấp 1
Đai xanh cấp 1
mushroom

Số bài gửi : 38
Tài sản : 493931
Số lần được thanks : 3
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : k6A

Character sheet
game:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeFri Jan 14, 2011 2:07 am

bây giờ mình mới lên đọc cái topic này, thật sự là ko hiểu bạn firefox nghĩ gì nhá. mình chả hiểu cái chữ "bỉ ổi" của bạn là thế nào ý?
mình cũng ko nghĩ là sẽ bị phạt như thế, học thầy Tuấn mình cũng đã thấy phạt thế này ùi, mình lại còn trực tiếp thi hành nữa :| nghĩ lại thấy mình hơi dã man với các bạn :D, nói thế thui, mình đánh nhẹ mà, như đùa ý
có điều là chuyện này ảnh hưởng tới danh dự của clb nên các thầy mới có hình phạt như vậy
mình tham gia vào 1 tổ chức nào thì phải tuân thủ nội quy, quy định của tổ chức đó, ko thì tự khắc sẽ bị đào thải thôi, làm gì cũng phải tôn trọng ng khác rồi sẽ đc ng khác tôn trọng lại
tớ thấy bức xúc khi bạn firefox nói Thùy Dương - sư phụ tớ đấy, đẳng cấp hơi bị cao đấy nhá, ko được khinh thường sư phụ tớ

to thầy: về học kumite và kata ý thầy, em thấy ko phải ai cũng tập đc kumite, điển hình là các bạn nữ, chỉ có 1 vài ng tập thôi thầy ạ, mà có thể đấu tốt thì cũng chỉ có mấy bạn thôi, cái này thầy cũng thấy rõ rồi, thầy có thể cho nó như 1 môn tự chọn ý ạ, và có buổi cho môn tự chọn đó, có ng thik tập kumite và có khả năng về kumite sẽ tập riêng còn lại sẽ là kata, như thế sẽ là chuyên sâu hơn :D( ko bị tình trạng ng tập ng ngồi chơi)
và còn nốt vấn đề cuối là thầy hay nước đến chân mới nhảy nhé, gần thi thầy mới cho bọn em ôn thui Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 488428 hôm thì chơi rất nhiều, hôm thì thở ko ra hơi ý thầy ạ, thầy lưu ý vấn đề này nhé :)
ken_hoo90

Số bài gửi : 3
Tài sản : 485503
Số lần được thanks : 0
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : K6c

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeFri Jan 14, 2011 2:10 am

Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 597865 E vẫn chưa đc đọc bài viết đó,nhưng chắc đó là những lời lẽ không hay cho những người thầy của mình.Theo ý kiến của em thì đã không tham gia vào clb thì thôi còn đã tham gia rồi thì phải làm 1 cái gì đó dù là nhỏ thôi nhưng cũng đủ để góp phần cho clb ngày 1 lớn mạnh hơn.Bản thân e cũng mới vào clb được 3thang,e cung đã la 1 thành viên cua clb võ đường uy sơn tuy vậy e vẫn còn chưa hiểu nhiều về các thầy va BHL nhiều lắm nhưng e thấy các thầy va BHL lam viêc la rất tốt và có chữ tín.Còn về các hình phạt không chỉ t3 va t5 ngoài bất kể những hôm khác thì các hình phạt được áp dụng của võ đường đặt ra là rất đúng vs tư cách cua 1 võ đường. Còn viêc hôm t3 va t5 thầy ra hình phạt như vậy là rất đúng vs tư cách của 1 người thầy và hình thức của 1 võ đường nói chung.e không biết những suy nghĩ của các võ sinh khác ntn nhưng vs bản thân e thì hoc võ trước tiên là để rèn luyện sức khỏe tốt nhưng cái quan trọng là để rèn rũa cho bản thân.Ngoài việc rèn luyện sức khỏe cho bản thân thì còn rèn cho mình 1 cái gọi la lập trường .nếu không con người ma không có lập trường vững chắc thi sẽ chẳng bgiờ có cái gọi là thành công cả,nếu có thi đó chăc cũng ko phải la thành công của mình.Cho nên đã không tham gia thì thôi,còn đã tham gia rồi thi phải làm tốt nhiệm vụ của cua 1 người trò cũng như 1 võ sinh của võ đương Uy Sơn. "Không thành công nào mà không trả giá bằng đau thương và nước mắt cả" E nói như vậy chắc những ai vào topic và đọc đc những dòng này thi họ cũngsẽ tự hiểu đươc .Còn về việc các hình phạt của thầy thì e thấy không có gì là sai kả,rất đúng vs 2 chữ uy và chữ tín.E mong clb sẽ đi lên ngày một vững mạnh nhiều hơn nữa,e sẽ luôn góp phần ủng hộ cho những viêc làm đúng đắn của người thầy của mình nói riêng va clb võ đường Uy Sơn nói chung.
ken_hoo90

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeFri Jan 14, 2011 2:34 am

thứ nhất về việc tập võ: ai đã xác định chọn cho mình một môi trường để
sin hoạt luyện tập thì nên tuân thủ những điều luật của võ đường đó đưa
ra, không nên thích thì làm ,ko thích thì ko làm vì suy cho cùng mình
đang sống trong một tập thể.
thứ 2: không nên than vãn nhiều. trên
đây tôi thấy có nhiều bài viết rất hay như bài của huấn luyện viên
rikk12 vậy. tôi cũng là một trợ giảng của một clb thuộc võ đường thanh
phong và đang sh tại hà nội. tôi cũng hiểu tâm lý các huấn luyện viên
bên các bạn ntn. đúng là cũng chẳng ai muốn thế cả. việc võ sinh nghỉ
tập nhiều hay nghỉ dần, vắng dần theo thời gian các khóa là chuyện bt
thôi không thể trách các hlv làm sao mà để võ sinh nghỉ học đc. chẳng có
võ đường nào mà 100% võ sinh đk học mà 100% thời gian sau vẫn theo
luyện tập đầy đủ được cả. đó cũng là sự chọn lọc tự nhiên dễ hiểu thôi
các bạn ạ. có rất nhiều lý do được đưa ra như: học hành thi cử ở mt đại
học, bận việc khác, chán tập rồi, cảm thấy ko phù hợp, hay còn nữa là ko
đủ dũng khí để vượt qua các thử thách trong võ đường như thời tiết,thời
lượng luyện tập quá khổ. .v.v..

Được sửa bởi ken_hoo90 ngày Fri Jan 14, 2011 2:37 am; sửa lần 2.
ken_hoo90

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeFri Jan 14, 2011 2:39 am

Những câu nói trên là rất chuẩn.
shinichi_kudo
Khoá 3 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
shinichi_kudo

Số bài gửi : 57
Tài sản : 498760
Số lần được thanks : 6
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : NEU - K3

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeFri Jan 14, 2011 9:41 am

vdthanhphong đã viết:
a sặc a sặc. toppic này nóng đó. tôi không phải là võ sinh của vd uy sơn nhưng cũng xin góp đôi lời vì thấy ngứa mắt quá mong các bạn đừng chém.
thứ nhất về việc tập võ: ai đã xác định chọn cho mình một môi trường để sin hoạt luyện tập thì nên tuân thủ những điều luật của võ đường đó đưa ra, không nên thích thì làm ,ko thích thì ko làm vì suy cho cùng mình đang sống trong một tập thể.
thứ 2: không nên than vãn nhiều. trên đây tôi thấy có nhiều bài viết rất hay như bài của huấn luyện viên rikk12 vậy. tôi cũng là một trợ giảng của một clb thuộc võ đường thanh phong và đang sh tại hà nội. tôi cũng hiểu tâm lý các huấn luyện viên bên các bạn ntn. đúng là cũng chẳng ai muốn thế cả. việc võ sinh nghỉ tập nhiều hay nghỉ dần, vắng dần theo thời gian các khóa là chuyện bt thôi không thể trách các hlv làm sao mà để võ sinh nghỉ học đc. chẳng có võ đường nào mà 100% võ sinh đk học mà 100% thời gian sau vẫn theo luyện tập đầy đủ được cả. đó cũng là sự chọn lọc tự nhiên dễ hiểu thôi các bạn ạ. có rất nhiều lý do được đưa ra như: học hành thi cử ở mt đại học, bận việc khác, chán tập rồi, cảm thấy ko phù hợp, hay còn nữa là ko đủ dũng khí để vượt qua các thử thách trong võ đường như thời tiết,thời lượng luyện tập quá khổ. .v... vì vậy theo ý kiến tôi là ko thể thầm trách các hlv như bạn arick89 được. ngay cả bản thân bạn cũng phải nghỉ tập vì mục đích khác của mình đấy thôi. đúng không nào?
còn về phía bạn firebox thì tôi cũng không biết phải nói như thế nào cho phải nữa. bạn đã xin lỗi người thầy của mình, xin lỗi mọi người nhưg tôi còn cảm nhận trong ý văn của bạn những điều thù dai theo kiểu con gái. nếu tôi không nhầm thì chắc bạn là con gái rồi. nói ra như vậy nhưng ý tôi không phải là phân biệt con gái con trai đâu nhé. tôi chỉ xin phép vì chướng tai gai mắt quá nên vào viết mấy dòng thổ lộ cảm xúc thôi. mà đã lỡ viết bài rồi thì nói nốt cho xong sau đó nhờ quản trị xóa bài vậy. bạn firebox ạ! bạn quá nhỏ nhen rồi đấy. phải nói là cực kỳ cực kỳ quá nhỏ nhen luôn. chắc ai đó cũng đồng cảm với tôi điều này. những lời văn của bạn mà tôi đọc được ở tốp trên cũng khiến làm tôi quá ngạc nhiên và khinh tởm, bạn để ý từng li từng tý của người thầy mình, từ dọng hát góp vui sh trước nhiều người đến việc ôm đàn v.v... để rồi nói gần như chửi vào mặt người ta như thế. như thế bạn có nhỏ nhen, có tiểu nhân quá không? người ta cũng có quyền sống, có quyền ôm đàn mà hát dù không hay chứ. chỉ vì một chuyện bé tý tẹo nhỏ bằng con kiến mà bạn xé cho to oàng như vậy thì thử hỏi những người như chúng tôi đây còn nhìn vào clb bạn bằng ánh mắt như thế nào đây? chắc là bạn cũng chẳng cần quan tâm luôn đúng không? việc kỷ luật bằng roi vọt vì làm mất thể diện võ đường chỉ vì ý thức kém của võ sinh đâu có sai. như thế có khi anh sơn còn nhẹ tay đó chứ. tôi nói thật bạn cứ hỏi xem vđ tôi còn kỷ luận bằng gậy to bằng nửa cổ tay mà chẳng ai oán thán cái gì mà bạn chỉ bị có cái roi bé tý tẹo thế thôi mà đã phùng mặt đi chửi rủa miệt thị chính người thầy của bạn như vậy. không phục sao bạn không nói thẳng tại võ đường cho tất cả cùng được nghe luôn đi mà về nhà mới kiểu ném đá dấu tay như vậy?như vậy bạn đã quân tử chưa hay cũng chỉ là sàm ngôn rồi đem lời ngụy biện thôi? lời lẽ của bạn ai đọc vào cũng nhận thấy chẳng có tí tính đạo đức nào cả. chắc rằng cũng có rất nhiều đồng môn của bạn cũng muốn biết bạn là ai đó. tốt nhất là nhận lỗi cho tiến bộ bạn nhé và đừng bao giờ lặp lại như thế nữa!
-góp ý riêng anh sơn: anh sơn à! anh chưa biết em nhưng em đã biết anh rồi. em rất phục anh về tổ chức võ thuật và cũng đồng cảm với anh về tính kỷ cương truyền thống. võ đường nào cũng có mặt mạnh và mặt yếu kém nhưng võ đường nào cũng có chung một điểm đó là tính kỷ luật. anh đừng để ý nhiều về những lời sàm ngôn làm gì anh ạ. em xin góp ý với anh về cách thức thi hành kỷ luật: trước tiên là võ sinh phải biết lỗi và nhận lỗi -> tự nhận hình thức kỷ luật (nhận 1 trong 3 hình thức do ban hlv đưa ra) -> sau đó là thi hành. ai kêu ca chứng tỏ ko phục => ko thể tồn tại trong võ đường được (vì đây là kỷ luật trong võ thuật chứ không phải là trò chơi thể thao bình thường) => loại ra khỏi võ đường .
-góp ý về BQT: tại sao lúc xuất hiện bài viết như vậy mà BQT không xóa đi để làm trò cười cho thiên hạ? rõ ràng bài viết đã vi phạm nội quy trầm trong của diễn đàn và toppic. vậy người đề ra nội quy chỉ để cho có ,cho đẹp thôi sao? điều này BQT đã làm đúng chưa? chính bản thân các bạn cũng đang sai đó.
/ tôi đã nói hết những gì theo cảm xúc cá nhân tôi. thành thật xin lỗi các thành viên diễn đàn vì viết bài sai chủ đề toppic. cũng mong ngày mai quản trị xóa giúp cho.
p/s: toppic này nên xóa những bài vi phạm nội quy hoặc đổi tên là thảo luận góp ý về thành viên võ đường!

tình hình là rất tình hình! Lại có người hỏi tớ viết ah, cậu viết nhưng thế không có ý gì chứ, tớ đang thi cử mà cứ hỏi tớ Tớ đã nghỉ tập nhưng tớ đã nói trước với thầy Tuấn, và tớ mới thi xong học kì hôm nay, thứ 3 tớ sẽ sang nộp đơn nghỉ học. Tớ nghỉ vì 1 tuần tớ chỉ có thể tập 1 hoặc 2 buổi nhưng thế sẽ ảnh hưởng tới mọi người và kỉ luật của lớp võ. hehe! kì sau lịch học giãn ra tớ sẽ xin đi học lại. Tớ hiện giờ 1 tuần có 1 buổi tập bên bách khoa với bạn tớ. Ở đó tớ rất tự tin vì được đào tạo cơ bản và được thầy bên đó khen đai trắng mà biết nhiều Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 777816 . Thầy hỏi ai dạy em? Thầy Sơn và thầy Tuấn Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 777816 . Tớ khoe về câu lạc bộ mình, nhất là kỉ luật, bên đó kỉ luật không bằng mình nên phản ánh lên chất lượng, có thể sang xem ở nhà thi đấu Bách Khoa! Nói về đòn tay đai xanh còn không được học nhiều các bạn đai trắng 1 kuy của chúng ta Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 412625 . Biết mỗi bài quyền henx 1, đi tấn mà nhấp nhổm! Kỉ luật tốt là 1 việc rất quan trọng ở 1 võ đường. Bị phạt như thế cũng bình thường, hehe! Tức thì tức nhưng mà mang ra như thế này không ổn, hehe! Và cái tội viết không xác thực và nhất là không có căn cứ để khẳng định là ai thì đừng phát biểu liều! Kiện lại cho bây giờ! Đã viết trên diễn đàn thì tớ không đùa đâu nhá! Hehe! Không chỉ có chúng ta mà bên an ninh mạng hay gì đó có thể kiểm tra! Tớ năm ngoái bị phạt quỳ cả tiếng đồng hồ... Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 395400 xứng đáng vì tội của tớ nặng quá! May mà thầy Duơng ra cứu nguy không đến cuối giờ! Merci thầy! Tớ vẫn nói với K4 là phạt kiểu này còn nhẹ chán! Bọn tớ trước đi học muộn cứ 40 hít đất và 2 vòng sân nhá! Hỏi Hiếu xem! Thi lên đai hả? Từng vạch nhé! Nói chung đã di tập thì cứ tập đi, việc của mình tập thôi! Bảo là góp ý nhưng cái gì nên hay không nên bạn nên nghĩ kĩ rùi viết! không thì cứ nhắn tin với thầy tâm sự xem! Hehe! Con gái chác thầy không nặng lời đâu! Nếu con trai thì càng dễ! Mình dạo này đã bận rùi còn... trước đến giờ vào musicque và đọc xem dạo này mọi người thế nào, nhớ mà! Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 430100 không thì xem ảnh! Thế mà giờ comment cả tiếng đồng hồ! Chẳng đâu vào đâu! Nghĩ kế hoạch xây dựng câu lạc bộ đê chứ không phải là phê bình nhau như thế này phải không? Viết dài làm mình căng mắt ra đọc, 6 điop chứ ít gì đâu, phê bình nhau! Không đẹp! Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 53246 .
shinichi_kudo
shinichi_kudo

Số bài gửi : 57
Tài sản : 498760
Số lần được thanks : 6
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : NEU - K3

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeFri Jan 14, 2011 10:03 am

firefox đã viết:
Đầu tiên e thật sự có lời xin lỗi thầy Sơn, và e thấy mình thật có lỗi khi nói ra những điều k hay như thế về 1 người thầy. e biết mình đã dùng từ k đúng mực trên cương vị là 1 học trò nhưng thật sự chỉ là quen miệng chứ k hề đúng như nghĩa tiếng việt của nó. Việc võ đường Ngọc Hòa đúng là e đã từng nghe thầy nói k phải là e bịa chuyện như thầy nói. Còn cái roi k bàn đến là nó to hay bé chỉ là cái cách mà thầy bắt mọi người thực hiện thôi. e nghĩ chống xuống và lấy dây quật k thể để lại dư âm bằng việc nhảy cóc đc nhưng lại rất ảnh hưởng đến tinh thần. Nói như thầy Tuấn cũng k phải, dù chúng e k phải quá lớn nhưng cũng k còn là trẻ con nữa rồi. e đâu có phủ nhận việc clb bị mất mặt và thầy Sơn là người đứng mũi chịu sào nhất nhưng k có lẽ thầy cũng bắt võ sinh chịu hoàn cảnh như thầy sao. Đúng là luật thành văn hay bất thành văn cũng cần phải thông qua những người hứng chịu.
Thầy nhắc đến việc e là hạt cát và mọi người đang chung tay xây dựng clb ở đây là có ý gì ạ? Có thể e sẽ k còn là võ sinh của clb nữa nhưng cũng k bao giờ nghĩ đến việc chia rẽ như thầy nghĩ. Chẳng ai muốn ngôi nhà chung thứ 2 như thầy nói sẽ bị vấn đề gì cả. Ý kiến của mọi người đều đúng, e đã sai nhưng thầy cũng k đúng. Chúng e học võ k chuyên, cũng như các thầy ở liên đoàn nói chúng e chỉ là nghiệp dư, học cho vui, cho có phong trào nên khó có thể so sánh với những người có tâm huyết với karate. Vẫn biết là ở đâu cũng có kỉ cương của nó nhưng sao cũng nên để người ngoài còn nhìn vào. Mọi người k biết là karate thú vị như thế nào, tập có bài bản như thế nào nhưng việc xử phạt như thế có lẽ cũng làm thay đổi suy nghĩ của mọi người rồi. Thực sự e rất khâm phục thầy cũng như các sư huynh, sư tỉ đi trước về nhiều mặt nhưng k phải là tất cả. Qua đây e cũng muốn nói lên ý kiến của mình, k phải là nhắc nhở hay gì đó, chỉ là mong thầy hãy trân trọng những người bên cạnh, quan tâm nhiều hơn và đừng quá tỏ ra mình nghiêm khắc trước clb vì càng ngày càng ít đi những người có thể gắn bó với thầy.
e k nghĩ là vài dòng suy nghĩ của mình lại có thể gây nên xôn xao trên diễn đàn như vậy. Thật là k hay khi k có lời xin lỗi của e. Một lần nữa e xin chân thành xin lỗi thầy, ban huấn luyện và mọi người...
Nói những điều không hay về thầy mình mà phải giấu tên cũng là một việc không hay! Thẳng thắn góp ý riêng cũng là cách tốt không làm ảnh hưởng đến mọi người, nghi ngờ lẫn nhau! Các thầy cũng để lại sôd điện thoại rồi còn gì? Tớ nghỉ tập vì cứ đến kì 2 là lịch học của tớ thay đổi cùng chương trình quá nặng! Không phải vì tớ khoe nhưng lúc mà thầy Tuấn hỏi tớ sao nghỉ tập? Tớ bảo lí do cá nhân! Tớ cũng có số tín chỉ gần bằng những người học văn bằng 2 như thầy Tuấn và tớ tham gia nghiên cứu khoa học (chưa được cái gì),club Cờ vua Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 157446 . học thêm Anh và Pháp! Hehe! Bận thế nghỉ tập là phải lấy sức mà ăn chơi nưa, không béo nổi. Không biết kì 1 năm sau xin đi tập lại được không ???? Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 138481 Nếu được thì Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 777816 Thank you thấy Sơn và Thầy Tuấn, cùng mọi người!
keobeo91

keobeo91

Số bài gửi : 8
Tài sản : 490508
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : k2

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeSun Jan 16, 2011 1:22 am

Lâu nay nằm ở nhà ôn thi,không có mạng (từ ngày đi học ở nhà bị cắt mạng,thỉnh thoảng xách máy ra quán ngồi check mail) nên mình không theo dõi topic này.Hơn nữa,từ ngày thi đấu xong giải clb(đầu tháng 12)mình nghỉ tập để ở nhà ôn thi vì tính mình không thể tập trung vào làm 1 lúc 2 việc nên mình cũng không biết tình hình clb như thế nào.Thỉnh thoảng có onl yahoo gặp Luận béo thì hỏi qua tình hình lớp vài câu chứ không kĩ càng.Hôm đội của Quốc Oai lên đấu,Luận béo cũng có nói với mình nhưng sáng hôm đó mới từ quê ra,đi phải cái xe cà tàng nên mệt quá,định ngủ đến chiều sẽ sang bên clb cổ vũ mọi người thi đấu(vì lâu ngày không tập luyện ng cứng đơ,lại đang mệt vì mới ở quê ra nên định chỉ đến cổ vũ mọi ng) ai dè đâu ngủ quên mất đến 5h chiều nên mình không sang clb được.Tới đây em xin lỗi các thầy trong BHL,đặc biệt là thầy Sơn vì suốt hơn 1 tháng qua em không đi tập,hôm Quốc Oai lên đấu em cũng không lên được.Em thành thực sorry các thầy và các bạn.Hôm nay em mới hoàn thành kì thi vượt rào nên mới có thời gian xả hơi,tính vào 4r đọc xem tình hình clb dạo này có vụ ăn chơi nhảy múa gì vui vui hem?Ai ngờ vào đọc được topic này.
@all: Mình mới đi tập ở clb thôi hay đúng ra số buổi đi tập cuả mình cũng khá ít nhưng thực sự mình thấy phong trào của clb mình khá hoành tráng,ít nhất là hơn hẳn so với nơi mình đã từng theo tập ở quê nhà.Mình cũng thấy rằng có những lúc các thầy hơi khắt khe,hơi nóng và có những cách đối xử với các bạn hơi quá và có thể vô tình chạm vào lòng tự ái của một số bạn.Nhưng các bạn nói đi thì cũng nên nhìn lại,các bạn cũng nên xem mình đã làm gì sai để các thầy phải có những hành động như vậy.Ở đây mình không đứng về ai,không đứng về các thầy trong BHL,không đứng về riêng thầy Sơn mà mình đứng trên quan điểm của 1 người trò,1 người đã từng được đứng lớp.Nếu như các bạn tập lên cao,được đứng lớp thì các bạn cũng hiểu được suy nghĩ và tâm trạng của các thầy trong các tình huống mà các bạn cho là các thầy hơi quá đáng.Trước khi mình cũng đã từng có những suy nghĩ tương đồng với các bạn,đã từng trách các HLV của mình lúc đó quá đáng nhưng khi được đứng lớp rồi mình mới hiểu vì sao các thầy có tâm trạng như vậy.Các bạn đừng nghĩ rằng ngày ngày đến lớp,khoác lên mình bộ quần áo và đai màu,đứng hô vài tiếng,chỉ trỏ này kia là xong 1 buổi tập.Không đơn giản đâu các bạn ạ,khi các bạn đứng lớp các bạn mới thấy trách nhiệm của mình nặng nề như thế nào.Các bạn phải gồng mình để truyền đạt mọi kiến thức của mình cho những người ở dưới,phải làm mọi cách để học trò của mình hiểu và tập đúng kĩ thuật.Và tất nhiên không phải ai cũng tiếp thu nhanh và vận dụng vào bài tập,có những ng tiếp thu rất lâu và những lúc đó thường khiến bạn phải bực mình vì bài tập bị gián đoạn vì bạn phải dừng lại chỉnh sửa đi chỉnh sửa lại cho học trò cuả mình.Ở môi trường của clb Uy Sơn đã là quá tốt với 1 phong trào tập luyện nghiệp dư rồi đó các bạn ạ.Nếu như bạn nào là dân Thanh hóa hoặc đã từng xem qua 1 buổi tập ở Thanh Hóa các bạn sẽ phải vui vì các bạn đang có 1 môi trường tập luyện quá tốt(tất nhiên không phải là đầy đủ trang thiết bị như đội tuyển),ở Thanh Hóa nếu là mùa hè sẽ là hơn 100 mạng đi tập mà chiếm 50% là học sinh mẫu giáo,30% là học sinh cấp 1 và 20 % còn lại là học sinh cấp 2 hoặc cấp 3.Và tất nhiên ý thức của các nhân này sẽ là rất yếu,bảo đấm thì đá,bảo đứng tấn thì ngồi vì mệt.Nếu với thấi độ àm các bạn đang phản ứng trong topic này thì chắc chắn các bạn phải làm gì ạ? Chưa kể mùa đông,cả lớp tập không quá 15ngườii nhưng các thầy vẫn phải đều đặn đến lớp chờ học sinh.Mình mong các bạn hãy thử 1 lần đặt mình vào vai trò của các thầy và suy nghĩ thôi,rồi lúc đó các bạn sẽ hiểu.
@các thầy:Em là 1 sinh mới vào tập thôi,tuy là đã đeo đai màu nhưng em biết trình độ của em so với các sư huynh trong lớp còn quá kém.Và số buổi đi tập của em cũng khá ít.Nhưng em vẫn xin góp ý với các thầy 1 chút,có gì không phải mong các thầy bỏ qua.EM thấy phong trào của clb mình khá tốt song cũng chỉ 1 phong trào của các bạn tập nghiệp dư.Có những bạn đến với karate vì niềm đam mê nhưng có các bạn đến với karate vì sự tò mò,vì được bạn bè giới thiệu,lôi kéo đi tập nên mức độ tập ở các bạn sẽ khác nhau.Em vẫn biết cách các thầy dùng hình phạt vì kỉ luật nhưng các thầy có thể dùng 1 cách nào đó phù hợp với từng hoàn cảnh được không ạ?Em thì em không phản đối việc dùng roi hay thỉnh thoảng vài cái bạt tai,đá vào người ở nơi tập võ(vì trước kia đi tập trong đội em đã từng bị thầy HLV trưởng tát 5 cái vì đến muộn vài phút và n lần bị phạt khác...Rolling Eyes ) nhưng em nghĩ là thầy nên soạn thảo ra hẳn 1 thông báo về việc khen thưởng trong clb trong từng trường hợp,sau đó phát cho từng võ sinh để mọi người nắm rõ,ai có ý kiến thì có thể kiến nghĩ trực tiếp cho các thầy trong BHL,nếu phù hợp thì có thể sửa đổi 1 chút.Và từ những lần sau,nếu có sai phạm thì mọi người cũng không thể trách này nọ,vì sao thầy ác với em,hay xúc phạm gì đó,...Còn về việc tập,em chỉ là 1 võ sinh mới của clb và tất nhiên không đủ năng lực để lên tiếng nhưng em vẫn muốn nói ra ý kiến của mình.EM nghĩ không phải ai cũng tập Kumite tốt,hoặc không phải ai cũng tiếp thu hết và tập tốt các động tác mà các thầy chỉ dạy(như em không thể dùng đòn chân vì sau đợt tập trong đội tuyển tỉnh em đã từng bị giãn đay chằng nên bây giờ thành nỗi sợ mỗi lần nhấc chân lên) nên em nghĩ các thầy nên để mọi người tìm ra cho mình những đón thế phù hợp để tập cho thuần thục nhưng tất nhiên vẫn phải biết dùng các đòn thế khác để có thể sử dụng trong trận đấu nếu có thể.Như vậy trong các trận đấu các võ sinh mới có thể tự tin dùng các đòn thế mà mình đã tập quen vào trận và thi đấu 1 cách tốt nhất được.Chứ em thấy trong các trận mà em thấy,đấm vòng,đá bay nhiều quá,vừa gây nguy hiểm cho đối thủ vừa làm hỏng các kĩ năng cơ bản,sau này khó sửa lại.Nguyên nhân vì tập quá nhiều mà không biết đâu mà đòn thế tủ của mình,mọi người sẽ nhảy vào đấm bát nháo ngay.
Mình viết trên cơ sở là 1 võ sinh mới tham gia clb thôi,mong mọi người đọc đừng hiểu nhầm ý mình muốn dạy bảo ai hay khoe khoang màu đai gì đó nha.Đây là ý kiến rất chân thành mà mình mong tất cả các võ sinh cũng như các thầy trong BHL sẽ cùng nhau đưa clb đi lên thôi...--> chẹp,buồn ngủ đi ngủ thôi,viết nhiều quá,chúc cả nhà ngủ ngon...ngáp ngáp...2...3...G9
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Số bài gửi : 714
Tài sản : 510818
Số lần được thanks : 53
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : CLB Karatedo Uy Son

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeTue Jan 18, 2011 9:13 am

Thầy cảm ơn em Ngọc - keobeo91 đã tích ý kiến cho BHL và nói lên thay thầy những suy nghĩ để các võ sinh cùng được hiểu về tâm trạng của người thầy, người "đứng lớp" nhiều hơn.
Ý kiến của em nêu ra cho BHL thầy cũng đã suy nghĩ và cũng đang tiến hành để ra tết mọi người được nắm rõ cặn kẽ hơn.
p/s: Ra tết em nhớ đi tập lại!
http://karatevn.tk
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeTue Jan 18, 2011 9:20 am

shinichi_kudo đã viết:
firefox đã viết:
Đầu tiên e thật sự có lời xin lỗi thầy Sơn, và e thấy mình thật có lỗi khi nói ra những điều k hay như thế về 1 người thầy. e biết mình đã dùng từ k đúng mực trên cương vị là 1 học trò nhưng thật sự chỉ là quen miệng chứ k hề đúng như nghĩa tiếng việt của nó. Việc võ đường Ngọc Hòa đúng là e đã từng nghe thầy nói k phải là e bịa chuyện như thầy nói. Còn cái roi k bàn đến là nó to hay bé chỉ là cái cách mà thầy bắt mọi người thực hiện thôi. e nghĩ chống xuống và lấy dây quật k thể để lại dư âm bằng việc nhảy cóc đc nhưng lại rất ảnh hưởng đến tinh thần. Nói như thầy Tuấn cũng k phải, dù chúng e k phải quá lớn nhưng cũng k còn là trẻ con nữa rồi. e đâu có phủ nhận việc clb bị mất mặt và thầy Sơn là người đứng mũi chịu sào nhất nhưng k có lẽ thầy cũng bắt võ sinh chịu hoàn cảnh như thầy sao. Đúng là luật thành văn hay bất thành văn cũng cần phải thông qua những người hứng chịu.
Thầy nhắc đến việc e là hạt cát và mọi người đang chung tay xây dựng clb ở đây là có ý gì ạ? Có thể e sẽ k còn là võ sinh của clb nữa nhưng cũng k bao giờ nghĩ đến việc chia rẽ như thầy nghĩ. Chẳng ai muốn ngôi nhà chung thứ 2 như thầy nói sẽ bị vấn đề gì cả. Ý kiến của mọi người đều đúng, e đã sai nhưng thầy cũng k đúng. Chúng e học võ k chuyên, cũng như các thầy ở liên đoàn nói chúng e chỉ là nghiệp dư, học cho vui, cho có phong trào nên khó có thể so sánh với những người có tâm huyết với karate. Vẫn biết là ở đâu cũng có kỉ cương của nó nhưng sao cũng nên để người ngoài còn nhìn vào. Mọi người k biết là karate thú vị như thế nào, tập có bài bản như thế nào nhưng việc xử phạt như thế có lẽ cũng làm thay đổi suy nghĩ của mọi người rồi. Thực sự e rất khâm phục thầy cũng như các sư huynh, sư tỉ đi trước về nhiều mặt nhưng k phải là tất cả. Qua đây e cũng muốn nói lên ý kiến của mình, k phải là nhắc nhở hay gì đó, chỉ là mong thầy hãy trân trọng những người bên cạnh, quan tâm nhiều hơn và đừng quá tỏ ra mình nghiêm khắc trước clb vì càng ngày càng ít đi những người có thể gắn bó với thầy.
e k nghĩ là vài dòng suy nghĩ của mình lại có thể gây nên xôn xao trên diễn đàn như vậy. Thật là k hay khi k có lời xin lỗi của e. Một lần nữa e xin chân thành xin lỗi thầy, ban huấn luyện và mọi người...
Nói những điều không hay về thầy mình mà phải giấu tên cũng là một việc không hay! Thẳng thắn góp ý riêng cũng là cách tốt không làm ảnh hưởng đến mọi người, nghi ngờ lẫn nhau! Các thầy cũng để lại sôd điện thoại rồi còn gì? Tớ nghỉ tập vì cứ đến kì 2 là lịch học của tớ thay đổi cùng chương trình quá nặng! Không phải vì tớ khoe nhưng lúc mà thầy Tuấn hỏi tớ sao nghỉ tập? Tớ bảo lí do cá nhân! Tớ cũng có số tín chỉ gần bằng những người học văn bằng 2 như thầy Tuấn và tớ tham gia nghiên cứu khoa học (chưa được cái gì),club Cờ vua Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 157446 . học thêm Anh và Pháp! Hehe! Bận thế nghỉ tập là phải lấy sức mà ăn chơi nưa, không béo nổi. Không biết kì 1 năm sau xin đi tập lại được không ???? Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 138481 Nếu được thì Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 777816 Thank you thấy Sơn và Thầy Tuấn, cùng mọi người!
Ưhm! Đồng ý! CLB luôn mở rộng cánh cửa đón chào em quay trở lại.
keobeo91

keobeo91

Số bài gửi : 8
Tài sản : 490508
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : k2

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeTue Jan 18, 2011 11:59 pm

Chẹp,qua Tết chắc chắn em phải xin 1 chân đi tập lại,lâu không vận động người cứng đơ sờ đờ rồi...:-s
p/s: em nghe nói thứ 5 trên clb có vụ liên hoan tất niên,hôm đó em có được suất tham dự không thầy ơi...hehehe Rolling Eyes
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeFri Jan 21, 2011 10:21 am

keobeo91 đã viết:
Chẹp,qua Tết chắc chắn em phải xin 1 chân đi tập lại,lâu không vận động người cứng đơ sờ đờ rồi...:-s
p/s: em nghe nói thứ 5 trên clb có vụ liên hoan tất niên,hôm đó em có được suất tham dự không thầy ơi...hehehe Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 30850
Đã tham dự tiệc liên hoan rồi còn đâu Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 451528 . Giờ có không cho em suất tham dự cũng không được nữa rồi Rolling Eyes
Không Thủ Đạo
Khóa 7 - cơ sở ĐH Thủy Lợi

Số bài gửi : 44
Tài sản : 475837
Số lần được thanks : 5
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : K7

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeWed Apr 20, 2011 11:37 am

thầy ơi cho em hỏi võ đường mình có các lớp Karate ở các trường ĐH khác như ĐH Khoa Học Xã Hội và Nhân Văn hay ĐH Lao Động và Xã Hội ko ạ?
Bờm Yêu
Trợ giảng
Trợ giảng
Bờm Yêu

Số bài gửi : 49
Tài sản : 509964
Số lần được thanks : 9
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Shotokan

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeWed Apr 20, 2011 12:38 pm

Hiện tại, võ đường mình có các clb thành viên ở các trường sau : ĐH Phương Đông, THPT Lý Thái Tổ, THPT Nhân Chính và Trường Tiểu học Khương Đình bạn a. Trừ TIểu học Khương Đình ra thì bạn có thể đến luyện tập và sinh hoạt với các clb thành viên kia, và đương nhiên phải chịu sự quản lý của chủ nhiệm( hoặc phó chủ nhiệm) của các clb đó.
Không Thủ Đạo

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeThu Apr 21, 2011 10:58 am

em muốn hỏi các thầy 1 chút về chương trình huấn luyện của võ đường là võ đường chúng ta có giảng dạy theo chương trình chuẩn của võ đường Nghĩa Dũng Karate ko? phân đường karate cũ mà em đã học do thầy Tuyên dạy có điều chỉnh về hệ thống giáo trình quyền pháp nên em hơi thắc mắc 1 chút.
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeFri Apr 22, 2011 12:10 am

Hiện tại võ đường của chúng ta tuy có nguồn gốc từ Nghĩa Dũng Karatedo nhưng không hoàn toàn theo giáo trình ở đó em ạ! Hệ thống quyền pháp ngoài Tewaza; Yen, Maki thì võ đường còn có bổ sung thêm một số bài của các hệ phái khác như Shotokan (các bài taikyuku) và Shito ryu (Heian godan + quyền cấp cao) nữa. Còn lại thì hầu như võ đường vẫn giữ nguyên bản sắc của Karate cổ gốc Nghĩa Dũng Dojo.
Không Thủ Đạo

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitimeFri Apr 22, 2011 9:34 pm

em đang muốn gia nhập lớp Kata của võ đường nhưng...em vẫn hơi lo lắng 1 chút thầy ạ ^^! Tình hình là lớp kata em thấy toàn bạn nữ, chả may khi xảy ra "chiến tranh giữa các vì sao" thì.... =.=!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 3 I_icon_minitime

Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Upload hình
Trang 3 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài