Chào mừng bạn đăng nhập diễn đàn.
Chúc bạn một ngày tốt lành.Have fun! ^_^
Chào mừng bạn đăng nhập diễn đàn.
Chúc bạn một ngày tốt lành.Have fun! ^_^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp TL0
=====================================================

THÔNG BÁO: Chuyển địa điểm tập tại Thủy Lợi
sang Nhân Chính

Share | 

Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Số bài gửi : 714
Tài sản : 510718
Số lần được thanks : 53
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : CLB Karatedo Uy Son

Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp _
Bài gửiTiêu đề: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeFri Sep 03, 2010 12:41 am

Hôm nay thầy đi chơi về có võ sinh chát yahoo làm th khó ngủ...

=> Võ sinh nào có sự bất mãn đối với th thì cứ nói thẳng không cần phải dấu diếm. Đó cũng là sự đóng góp tích cực cho sự phát triển của CLB. Mong các em hiểu th cũng là con người chứ chẳng phải là thần thánh từ phương nào đến.Th cũng có những giới hạn, những khiếm khuyết,nhược điểm riêng... Nếu có gì bất mãn với cách "cư xử của bản thân" và "cách đối xử với học trò" của th thì các em cứ lên tiếng!
Với quan điểm của thầy thì đây gọi là "được chê trách"! Hãy nhắn tin hoặc ll qua số đt của th hoặc là trả lời trong toppic này cho mọi người cùng hiểu về ng đứng đầu clb của các em.
========================================================================

Được sửa bởi HuyendaiKarate ngày Fri Jan 21, 2011 10:24 am; sửa lần 6.
http://karatevn.tk
vodanhcaothu

Số bài gửi : 1
Tài sản : 498702
Số lần được thanks : 5
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : nac danh

Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp _
Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeFri Sep 03, 2010 1:12 am

e bon chen tí.thầy đừng chém em nhé:
-thầy hiếu thắng quá.lúc nào cũng lun miệng uy tín và danh tiếng clb
-lúc cần nhờ thì cực kì nhiệt tình,xong việc lại nhạt như nước
-thầy ít để ý đến suy nghĩ của những người thầy nhờ vả.đâu phải ai cũng tâm huyết với karate
What a Face
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeFri Sep 03, 2010 11:08 am

vodanhcaothu đã viết:
e bon chen tí.thầy đừng chém em nhé:
-thầy hiếu thắng quá.lúc nào cũng lun miệng uy tín và danh tiếng clb
-lúc cần nhờ thì cực kì nhiệt tình,xong việc lại nhạt như nước
-thầy ít để ý đến suy nghĩ của những người thầy nhờ vả.đâu phải ai cũng tâm huyết với karate
What a Face
Thì tất nhiên rồi. Làm việc phải có chứ tín chứ. Gây dựng được cái danh tiếng cũng đâu phải dễ. Đó là công sức, là sự cống hiến của tất cả mọi người, của các võ sinh đã đổ mồ hôi trên sân tập chứ đâu riêng gì ai...không giữ uy tín và danh tiếng sao coi được. Em này lạ ghê nha!
ý 2 là thầy nhờ ai hay ai nhờ thầy nhỉ? Em nêu một số ví dụ cụ thể xem nào. Nói bâng quơ làm sao thầy biết khuyết điểm mà sửa được.
ý 3 "thầy ít để ý đến suy nghĩ của những người thầy nhờ vả" là sao nhỉ? Chẳng có thầy nào nhờ vả thầy cả mà thầy cũng chả nhờ vả ai cả ; Hay là thầy lại nhờ vả học trò? Nghe khó hiểu quá. Hình như em viết nhầm rồi.
Dù sao thầy cũng cảm ơn ý kiến đóng góp của em nha! Chắc tại thầy vô tâm quá! Thầy sẽ chú ý hơn đến suy nghĩ của mọi người.
p/s: Em chú ý chỉnh sửa phần khai báo nha! Thầy đã bảo là thẳng thắn góp ý nên không phải lập nick mới và dấu tên làm gì đâu. Chả nhẽ làm thầy mà lại đi "thù dai" học trò.:D. Chỉ có BQT mới được liệt kê vào "thông tin bảo mật" thôi. Em đọc lại nội quy gia nhập diễn đàn sẽ được rõ.
Còn có trò nào có ý kiến tâm sự với thầy không? Nhắn tin, ll qua điện thoại hoặc post bài trong toppic "ngôi nhà tâm sự" này nhé!
arik89
Mod
Mod
arik89

Số bài gửi : 171
Tài sản : 510689
Số lần được thanks : 9
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : hell on earth (K4)

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeSat Sep 04, 2010 9:56 am

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
ĐỘC LẬP - TỰ DO - HẠNH PHÚC

CLB KARATEDO UY SƠN
THÔNG BÁO

Thể theo y/c của HLV trưởng Trần Anh Sơn. Tớ lập topic này để các võ sinh cùng thảo luận và phản hồi về ban huấn luyện của chúng ta.
Tuy nhiên topic cũng có quy định của nó
1/ mục đích của topic là để các võ sinh có thể góp ý hay phản hồi về BHL của CLB. để giúp CLB ngày càng phát triển
2/. không dùng lời lẽ miệt thị, đả kích, kích động,bóp méo sự thật, không viết bài không có nội dung kiểu adua như " tớ thấy bạn nói đúng...".
3/. Các bạn có thể nói lên những suy nghĩ của mình về bất cứ ai trong BHL hay những người trợ giảng đứng lớp cho các bạn.
4/. Khi nói thì các bạn nên đưa ra những bằng chứng, dẫn chứng cụ thể để tránh việc nói qua nói lại gây loãng topic.
5/. khuyến khích dùng nick chính ( khai báo đầy đủ) .Trường hợp vì ngại vấn đề gì đó cần bảo mật thông tin cá nhân thì có thể dùng nick ảo nhưng chỉ đc phép post bài trong topic này; nếu post bài ở toppic khác trong diễn đàn đều được xem là vi phạm nội quy diễn đàn.
6/. Ai vi phạm đề nghị admin thẳng tay del bài, lock nick và xử phạt.

Hà nội, ngày 4 tháng 9 năm 2010
T/M BQL
arik89

Nào các bạn ai có gì vấn vương thì nhào zô. Các th đang muốn lắng nghe phản hồi từ chính những võ sinh của mình . mạnh dạn lên nào.
Shocked
Nhatdang_Huyendai
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
Nhatdang_Huyendai

Số bài gửi : 123
Tài sản : 509790
Số lần được thanks : 13
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Học Viện An Ninh Nhân Dân

Character sheet
game:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeSun Dec 26, 2010 12:47 pm

Đang viết bài thì mất điện, tức mà chết mất, hic.Giờ viết lại thì không được nội dung trọn vẹn như lúc nãy. Tôi thấy topic này rất hay mà sao không thấy ai vào viết bài nhỉ? Như thầy Sơn đã nói ở trên, tất cả các thành viên trong lớp võ đều được phép viết bài, nhắn tin, gọi điện trực tiếp cho thầy để phản ánh về con người, phong cách làm việc, tính tình...của thầy, cả mặt tốt lẫn mặt xấu, ưu tiên phản ánh những khuyết điểm để thầy có thể dựa vào đó mà hoàn thiện hơn. Mọi người nên có ý kiến đóng góp về tất cả HLV, trợ giảng trong lớp võ, tất nhiên có cả tôi nữa. Tôi dám cam đoan với các bạn rằng sẽ không có ai thù ghét hay trù dập các bạn cả, cam đoan bằng niềm tin vào từng HLV,từng trợ giảng, và cam đoan bằng quyền lực của cấp trên (sẽ xử lý nghiêm nếu ai có những hành động như vậy). Cho nên mọi người cứ mạnh dạn trình bày ý kiến, tuy nhiên tôi cũng lưu ý các bạn rằng nhừng gì các bạn nói ra là phải đúng sự thật, hợp tình hợp lý, không xuyên tạc, nói quá, đặt điều. Nếu mọi người ngại phải nói trên đây, ngại gọi điện, nhắn tin trực tiếp cho người cần phản ánh thí cứ nhắn tin hoặc gọi điện cho tôi (sdt:0974845554) trực tiếp phản ánh về người nào đó, đây không phải là nói xấu sau lưng, tôi sẽ xác minh lại thông tin và sẽ chuyển lời khuyên đến người được phản ánh. Tôi sẽ giữ kín tên, lớp của các bạn nếu các bạn muốn. Tôi rất công bằng và cũng hay góp ý nên mọi người cứ tin tưởng. Việc làm này không vi phạm điều gì cả, tôi là người cố vấn cho thầy Sơn, cho sự phát triển của lớp võ. Chắc chắn thầy Sơn cũng sẽ tán thành cách làm này của tôi. Hy vọng mọi người sẽ hưởng ứng nhiệt tình, tất cả hãy vì cá nhân chúng ta và vì tập thể võ đường. Đây là 1 phần đóng góp vào sư hoàn thiện con người, những người thầy của các bạn!
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeWed Jan 05, 2011 5:13 pm

Cảm ơn Mr Dương đã đóng góp ý kiến bổ sung về BHL nha!
Lâu rồi toppic này cũng dần xếp hàng dài về phía sau nhỉ.
Nhìn chung võ đường chúng ta hiện tại đang sinh hoạt rất ổn định. Mọi người sống rất hoà đồng , vui vẻ... điều đó thầy thấy được thể hiện rất nhiều ở tại các clb thành viên. Mong rằng chúng ta sẽ còn phát huy nhiều hơn nữa truyền thống "3 ngọn núi chụm vào nhau" - biểu tượng phù hiệu của võ đường ^^.
Có những gì mọi người nhận thấy cần đóng góp cho sự phát triển của võ đường thì cứ viết bài hoặc liên lạc qua các số điện thoại như đã nêu trên nhé!
Bổ sung:
SĐT HLV Trưởng: 0977755597
SĐT HLV Tuấn: 0974913915
SĐT HLV Dương: 0974845554
.........
ngoài ra còn có các trợ giảng:
Nhất đẳng Luận: 01693451529
Nhất đẳng Huệ : 0979152954
Nhất đẳng Hiếu: 01686599321
..........Duy Anh:0934230840
.........................................
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeThu Jan 06, 2011 4:19 pm

ờ ờ. Thầy cảm ơn em đã nhắc thầy nha! Đúng là có lúc quên thật nhưng mà k4 có ai mà thầy không biết tên đâu. Mà để nhớ hết tên võ sinh clb mình thì đúng là hơi khó đó. Vì thầy không đứng lớp nào cố định cả mà. Giờ các HLV đai đen làm việc cả rồi... Để thêm phần nhận biết và quan tâm của các HLV với các võ sinh nên thầy đã cho thêu tên lên áo đó. Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp 398810
Nhatdang_Huyendai
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
Nhatdang_Huyendai

Character sheet
game:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeThu Jan 06, 2011 4:30 pm

Đã bắt đầu có dấu hiệu tích cực rồi đó, mọi người cố gắng phát huy tiếp nha. Nhưng sao thầy Sơn không nhắc nhở em đó nên viết có dấu đi, hay là bị võ sinh phản ánh rồi run quá quên cả những sai phạm cơ bản này. hi hi. Mà mọi người cũng nên suy nghĩ lại xem sao lại để thầy Sơn quên tên của lớp mình đi nha, có thể các bạn không nổi bật trong chuyên môn, trong các hoạt động, cũng có thể các bạn ít khi tiếp xúc với thầy... nói chung lại là tại các em không tạo được ấn tượng với thầy giáo của mình. Đành rằng lỗi đó do cả hai bên, nhưng thầy Sơn công việc rất nhiều, võ sinh lại đông nên không thể nhớ hết tên võ sinh cũng là chuyện dễ hiểu. Vấn đề này rất dễ giải quyết, cả hai bên đều khắc phục là ok hết. Cảm ơn em đã mạnh dạn góp ý, các bạn khác thì sao? Tiếp tục đóng góp ý kiến đi nhé!
Administrator
Admin
Admin
Administrator

Số bài gửi : 77
Tài sản : 511132
Số lần được thanks : 22
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Thông tin bảo mật

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeFri Jan 07, 2011 12:08 am

thầy Dương chém gió ác.

fuka đã viết:
em thay thay ko dc wan tam toi lop k4 cho lam.vi du nhu ten hoc sinh k4 co may nguoi thui ma thay cung ko nho het thi phai.nhiu luc thay nhin thay bon em ma ko bit ten j ma goi.hi.thay ko duoc gian dau nha.mong thay xem xet lai.
Cảnh cáo bạn vì lỗi viết tiếng Việt không có dấu! Nếu còn vi phạm BQT buộc phải lock nick cùng kết hợp với BHL kỷ luật tại CLB! Thanks!
http://karatevn.net
Nhatdang_Huyendai
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
Nhatdang_Huyendai

Character sheet
game:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeFri Jan 07, 2011 3:43 pm

Administrator đã viết:
thầy Dương chém gió ác.

fuka đã viết:
em thay thay ko dc wan tam toi lop k4 cho lam.vi du nhu ten hoc sinh k4 co may nguoi thui ma thay cung ko nho het thi phai.nhiu luc thay nhin thay bon em ma ko bit ten j ma goi.hi.thay ko duoc gian dau nha.mong thay xem xet lai.
Cảnh cáo bạn vì lỗi viết tiếng Việt không có dấu! Nếu còn vi phạm BQT buộc phải lock nick cùng kết hợp với BHL kỷ luật tại CLB! Thanks!
He! Đây không phải là chém gió mà là chém bằng đao chính hiệu đấy, chém vào chỗ nào có thể gây sát thương được chứ không chém gió đâu. Tại vì cái lỗi ngay trước mặt mà không nhận ra thì phải chém mạnh tay để lần sau chú ý mà nhắc nhở. Nếu không võ sinh lại góp ý tiếp là thầy Sơn không quan tâm đến nội quy diễn đàn. Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp 877182
Administrator
Admin
Admin
Administrator

Số bài gửi : 77
Tài sản : 511132
Số lần được thanks : 22
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Thông tin bảo mật

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeFri Jan 07, 2011 9:03 pm

He he ý thức mỗi người thôi. Lớn cả rồi mà. Để thầy nhắc mãi là không nên. Mọi người chú ý về vấn đề nội quy & kỷ luật nhé!
http://karatevn.net
firefox

Số bài gửi : 4
Tài sản : 485604
Số lần được thanks : 0
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : karate

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 1:35 am

Bài viết đã bị ẩn vì dùng lời lẽ miệt thị
Phải công nhận là những người bỉ ổi thì thường nghĩ ra dc những trò bỉ ổi.ví dụ như hnay thấy S của chúng mình phat những ng k có mặt trong buổi đấu hôm trc.công nhận là những ng vắng mặt đều có lỗi rất rất lớn vì đã làm mất mặt clb nhưng k thể tưởng tượng nổi là thầy có thể nghĩ ra cái trò đấy. Nói sao nhỉ? Mình vẫn còn nhớ 1 lần thầy nói vs cả clb 1 cách hoành tráng là "clb chúng ta k hề quần phiệt như võ đường Ngọc Hòa, k có cái kiểu võ sinh phải sợ hlv như quan".haizz. chả hỉu bên Ngọc Hòa có lấy dây quất vào mông võ sinh như thế k nhi? Nhìn mà đau cả lòng. Có thể phạt như bt nhưng gấp 2,3 lần cũng đc chứ sao.Còn những ng vắng mặt cả buổi trc, cả buổi này, buổi sau nữa thì sao nhi? Trò bỉ nhất từ bé đến giờ mình từng thấy.Thầy Sơn là điển hình của việc đem con bỏ chợ. Trước khi thầy làm 1 vịc gì đểu lên 1 kế hoạch thật thật là chi tiết, lấy ý kiến của tất cả các võ sinh và cúi cùng là đùng 1 cái chả cái gì theo kế hoạch cả. Cũng như hôm đi tham quan của clb, trên diễn đàn còn có cả bình chọn sẽ đi đâu, lên kế hoạch hết rùi thía mà lên xe mọi người mới biết chính xác là mìn đc đi đâu.Thật là vui tính :D
Còn 1 trò khác cũng bỉ k kém: Bình chọn Miss clb. Nhắc đến mà mình cười đau cả bụng . Có ai đời bắt tất cả các bạn nữ đứng lên roài giơ tay biểu quyết xem ai sẽ là Miss. Người k dc cũng ngại mà người dc thì lại càng làm trò cười hơn. Tác giả là ai?Thầy Sơn của mình chứ ai
Người ta bảo "dốt thì dựa cột mà nghe".mình chỉ mượn câu của các cụ thui chứ cũng chẳng muốn đề cập đến ai cả ;)). Như việc thầy k biết đánh đàn ghita ấy. Đầy ng k biết. A Huệ có biết đâu, hát chay thì vẫn hay, có sao đâu, mọi ng vẫn cổ vũ nhiệt tình. Thầy Sơn mình hát đã chả đâu vào đâu lại còn bày đặt cầm đàn tạo dáng. Nhìn mất cả hình tượng. Thật ra thì cũng chẳng còn hình tượng gì. Nói cho hay thế thui
Thú thật là khi mới vào clb hình ảnh của thầy Sơn lung linh lắm ý, hơn mình có vài tuổi mà làm dc bao nhju thứ ng khác k làm dc nhưng có vài tháng thui mà.. haizz...
Nửa đêm k ngủ nổi, viết vài dòng suy nghĩ của e về thầy thấy cũng dễ chịu hơn nhỉu. Mong thầy đừng giận vì đây là suy nghĩ thực của e
Karateka
Admin
Admin
Karateka

Số bài gửi : 319
Tài sản : 508712
Số lần được thanks : 60
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : K5C

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 8:49 am

Cô chú nào bị phạt ức quá nên nói hơi nặng lời nhỉ :)

Thầy Sơn cũng đang thanh niên như các bạn (chưa vợ là thanh niên tất :) nên các bạn cũng nên thông cảm và chia sẻ.

Có thể nên xây dựng bản Nội quy của CLB chi tiết hơn, trong đó có thưởng phạt rõ ràng để khi áp dụng cứ thế mà theo. Anh em trong Ban huấn luyện cùng ngồi lại với nhau, bàn bạc cụ thể sẽ có nội quy chặt chẽ hơn.
Gió vô tình
K1 THPT Lý Thái Tổ - Lớp ĐHLĐXH
K1 THPT Lý Thái Tổ - Lớp ĐHLĐXH
Gió vô tình

Số bài gửi : 99
Tài sản : 487823
Số lần được thanks : 4
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : K1 LDXH

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 9:42 am

phản ảnh thì cũng dùng từ có chừng mực thôi chứ, đó không phải là nói thẳng nói thật đâu biết là bạn bức xúc nhưng đọc thấy rất khó chịu. Dù sao có góp ý gì cũng phải thể hiện sự tôn trọng đối với thấy giáo của mình chứ nhỉ.
con_chuon_chuon

con_chuon_chuon

Số bài gửi : 1
Tài sản : 485501
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : k4

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 11:24 am

hiii mọi người gói ý vui vẻ quá mình cung bon chen chém gió ti nào. Ban huấn luyện ah , trời lạnh thế này có thể cho võ sinh nghỉ được không .
Leaf

Số bài gửi : 2
Tài sản : 485506
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : linh tinh

Bài gửiTiêu đề: Phản hồi của võ sinh   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 12:42 pm

bạn góp ý cho thầy để thầy sửa sai nv là rất hoan nghênh n0 có cần thiết pải dùng những từ ngữ nặng lời nv hay ko?mình có thể hỏi:"bỉ ổi"là ntn đc ko?
Ở đời chẳng có ai là hoàn hảo cả...

mình mong rằng nếu lsau bạn có góp ý cho ai thì nên dùng từ nhẹ nhàng thôi chứ k nên nói nv..mình là trò cũng nên có 1 chút tôn trọng ng#..đặc biệt là ng mà mình đã gọi là thầy bạn nhe...
Nhatdang_Huyendai
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
Nhatdang_Huyendai

Character sheet
game:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 5:06 pm

firefox đã viết:
trich dẫn đã bị xoá vì dùng lời lẽ miệt thị
Trước hết tôi cảm ơn bạn đã dũng cảm viết ra những lời nhận xét như vậy về người thầy của bạn.Cái này là đáng khen, đáng hoan nghênh lắm. Đọc những lời này thì tôi đã đoán ngay ra là bạn không dám dùng nick thật, tên thật. Đọc xong tôi lại thấy buồn cho bạn, một người có học thức, cũng lớn tuổi rồi mà lại dùng những từ ngữ như vậy để nhận xét, bình luận về 1 người thầy giáo của mình. Mở cái topic này ra tôi hy vọng mọi người vào góp ý chân thành, tế nhị để những người thầy của các bạn có thể hoàn thiện mình hơn, hiểu các bạn hơn.Nhưng thế này thì buồn quá.Đằnh rằng thầy Sơn có lỗi, nhưng có đến nỗi như bạn nói hay không? Bạn nói như chửi vào mặt thầy, võ sinh tôn trọng thầy như thế àh? Sao nói được mà không dám cho mọi người biết mình là ai? Bản lĩnh của bạn đến thế thôi sao? Bạn phê bình người khác là bỉ ổi, vậy hãy nhìn lại mình xem có đáng mặt anh hùng không? Chúng tôi không cấm các bạn góp ý phê bình, nhưng dùng từ ngữ cũng phải tế nhị 1 chút, hãy thể hiện được cái sai của chúng tôi và cái đúng của các bạn. Đây là bạn tức giận rồi nói cho bõ tức chứ không phải góp ý. Tôi không bênh vực ai cả, thẳng thắn phê bình thầy Sơn là không nên dùng bạo lực, quá quân phiệt trong khi xử phạt võ sinh. Đây liên quan đến vấn đề nhân quyền của con người chứ không phải thích áp dụng thế nào cũng được. Còn chuyện hát rồi bình chọn miss clb thì đó là chuyện sinh hoạt xã hội và giải thưởng động viên các bạn nữ thôi, có gì là quá đáng như bạn nói đâu, ai biết hát thì hát, không biết cũng hát chứ có vi phạm đạo đức hay pháp luật đâu? Nếu bạn không muốn tôn trọng thầy, ừh cũng không sao, đó là quyền của bạn, bạn không muốn học võ nữa thì mời bạn nghỉ, chúng tôi không ép. Nhưng đã theo học thì phải biết tôn trọng thầy giáo của mình, không có chuyện vô tổ chức ở đây được, học võ là học đạo, vậy bạn đã học được những gì khi đi học võ?
Mọi người nên chú ý hơn khi có những lời góp ý, không cấm nhưng cũng không phải lên đây để chửi rủa, mạt sát người khác! Mong mọi người có suy nghĩ tích cực hơn nữa!
Nhatdang_Huyendai
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
Nhatdang_Huyendai

Character sheet
game:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 6:39 pm

kakashi_bg đã viết:
thưa thầy, em cũng thấy hình phạt hôm thứ 3 vừa rồi là hơi quá đáng ạ, cái hình phạt này nó động chạm ko chỉ vào thể xác mà cả vào tinh thần các võ sinh, hình phạt mà thường ngày chỉ có bố mẹ, ông bà dạy con cháu trong nhà. còn bọn em dù j cũng học đến đại học rồi, áp dụng nó có lẽ ko nên. nếu để ý kỹ, hôm trc ng` dân hay sv thủy lợi đi qua cũng nhìn rồi lắc đầu khi thấy các võ sinh bị phạt như vậy
mong BHL có thể sửa đổi cách thức áp dụng các hình phạt trong clb, chứ cứ phạt thế này thì có lẽ ko mấy ai chịu đc đâu ạ
Em góp ý vậy là tốt, mong thầy Sơn chú ý hơn vấn đề này. Tôi cũng chỉ góp ý chứ không đưa ra cách làm nào về vấn đề này. Mọi vấn đề tùy thuộc vào thầy Sơn quyết định.
Nhắc thêm BQT diễn đàn không nên xóa bài viết của các bạn, kể cả bài trên có vi phạm nội quy.Tôi nghĩ nên để lại để có cái nhìn sâu sắc hơn về suy nghĩ của vs đối với các thành viên trong BHL. Không nên trốn tránh vấn đề này, ai có suy nghĩ gì cứ viết bài, chúng ta không thể sống bằng những hào nhoáng bên ngoài được. Viết thế nào đó là do nhận thức của các bạn đến đâu, ý thức của mỗi người ntn thôi.
Rikk12
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
Rikk12

Số bài gửi : 31
Tài sản : 509843
Số lần được thanks : 6
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : HANU

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 10:06 pm

muốn người khác tôn trọng mình, trừ khi mình tôn trọng người khác. đấy là 1 điều mà chắc chắn ai cũng biết. hình fạt đánh đòn roi nó đau thật. đau cả về thể chất lẫn tinh thần. nhưng so vs người tập võ, nỗi đau thể chất ấy chả thấm vào đâu so vs những người hôm cn ra sân thi đấu. còn nỗi đau tinh thần? các bạn nghĩ những người làm thầy ko bị nỗi đau ấy hôm chủ nhật ak? hôm ấy a Nguyện có nói 1 câu "t thấy lần trc chấm thi quân của mày đông lắm cơ mà, sao còn có mấy mống lèo tèo thế này?" thử hỏi đặt vào tình huống ban huấn luyện lúc ấy thì các bạn sẽ thấy sao. 1 clb vừa mới gây dựng đc chút tiếng tăm mà đã fải chịu mất mặt thế rồi. lúc đấy t ko fải người trực tiếp hứng câu hỏi đấy mà là anh Sơn. nhưng t có thể cảm nhận ra đc tâm trạng của a ấy lúc đấy.chắc mọi người cũng cảm nhận đc. bây h các bạn bảo các thầy ko tôn trọng võ sinh. vậy hãy nhìn lại xem các võ sinh đã tôn trọng thầy chưa? thầy bảo đi ko đi. bỏ mặc clb. rồi còn nói thầy bỉ ổi. chỉ xin đưa 1 ví dụ là cầm đàn khi ko biết đánh là bỉ ổi. thì tầm nhìn của người nói quá là thiển cận. các thầy trên sàn đấu hay khi thể hiện 1 bài quyền rất tự tin. vì đấy là việc các thầy tập luyện qua năm tháng nên thuần thục. còn việc hát hò, thì a Sơn ko giỏi khoản đấy, run là chuyện bt. khi run có cây đàn cầm trên tay nó cũng đỡ run lên chứ.mỗi người có 1 cách trấn an tinh thần riêng.

việc fạt đòn roi chả có j hay ho cả. t cũng ko ủng hộ hoàn toàn việc này.nhưng 1 clb võ nó có tính chất hơi khác so vs các clb khác. tập võ là để rèn luyện cả về thể chất lẫn tinh thần. nếu như 1 chút đấy mà ko chịu đc thì sao có thể theo tập đc. t cũng đã từng trải qua thời đai trắng đai xanh, bị fạt đủ kiểu từ bạt tai cho đến chống tay xuống chân gác lên bậc ở độ cao 1,5m và ăn gậy hoặc roi. hoặc bị thầy đá thẳng vào lưng.
có người bảo bắt võ sinh chống tay rồi quất như quất trẻ con thế. nhưng thử hỏi cách cư xử của các bạn đã người lớn chưa. bỏ mặc clb thế là cách hành xử của người lớn ak. người lớn là đc quyền vô trách nhiệm chăng?
kenshin90
Khoá 4 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
Khoá 4 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
kenshin90

Số bài gửi : 151
Tài sản : 510020
Số lần được thanks : 4
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : BA

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 10:51 pm

Tuy là e đang tạm thời nghỉ nhưng cũng tham gia ý kiến một chút.Ban huấn luyện thay đổi khá nhiều so với lúc e mới vào clb,đồng ý đang ở độ tuổi trẻ,k hơn võ sinh là mấy tuổi nhưng trò cũng nên tôn trọng người làm thầy.Nhưng người làm thầy phải như nào thì trò mới tôn trọng được chứ.Trong ban huấn luyên th Tuấn đai đen tuy ít tuổi hơn nhìu võ sinh khác nhưng cách cư xử của T làm e cảm thấy nể và phục nhất.e k biết góp ý j về các thầy cả,vì đúng là không ai hoàn hảo,e cũng không đứng ở vị trí các thầy để mà biết được việc quản lý một clb khá đông người như nào. Việc đi tập nó phụ thuộc vào khá nhìu điều khách quan chứ k pải mình ý thức của võ sinh.Vì vậy cần sự linh động. Để quản lý 1 tổ chức nó không đơn giản chỉ là quân phiệt,số 1 th luôn đúng và số 2 th sai xem lại điều 1 đâu.Xã hội chủ nghĩa đâu có cho phép tồn tại lối suy nghĩ đó.Ai là lực lượng vũ trang thì sẽ biết rõ điều đó chứ?E nghĩ chả cần nhìn đâu xa,mà các th cũng tự biết m nên làm j và như thế nào.Nếu k rõ hỏi th Tuấn ý.
Nói j thì nói cũng qua tuổi trưởng thành r,k pải trẻ con mà hành động thiếu suy nghĩ như thế.Có thu phục được lòng võ sinh hay k là do ở th.K pải cái kiểu ai theo được thì theo còn ai k chịu được thì đi.Như thế các th là nhưng ng th đã thất bại.Dám nhận trách nhiệm và dám thay đổi.Dám đứng trước clb thừa nhận và xin lỗi võ sinh.Hình phạt do th đề ra và cũng nên thông qua võ sinh trước khi võ sinh vi phạm để nó thành luật đã thành văn.ai vi phạm có thể xử lý theo luật mà võ sinh vẫn phục th.Cứ kiểu nghĩ ra hình phạt xúc phạm võ sinh như hôm trước của th thì ngày clb tan rã sẽ không xa nữa đâu.E nghĩ k ai trong clb muốn điều đó xảy ra cả.Mong các th chú ý hơn.
HuyVui
Mod
Mod
HuyVui

Số bài gửi : 271
Tài sản : 509836
Số lần được thanks : 21
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : K4A

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 11:11 pm

firefox đã viết:
trích dẫn đã bị xoá vì dùng lời lẽ miệt thị
Những gì mà tôi muốn bình luận về bài viết của bạn trên diễn đàn thì anh Dương và Tuấn cũng nói rồi, thật sự trong tôi có 1 cảm giác buồn, thất vọng,... như chính mình bị xúc phạm. Người mà bạn gọi là "Thầy" trên lớp liệu có thể tin nổi vào mắt mình khi đọc những dòng chữ mà bạn viết trên đây không? Trong khi tôi luôn tâm niệm:"1 chữ cũng là thầy, nửa chữ cũng là thầy" thì bạn lại có thể dùng những từ ngữ có thể nói là nơi đầu đường xó chợ để phát biểu như vậy. Khi đọc xong bài viết của bạn, tôi cũng tò mò muốn biết bạn là ai? Là ai? Là ai mới có thể phát ngôn ra những lời như vậy. Nhưng tôi cũng phải cảm ơn bạn, cảm ơn vì bạn đã giấu tên thật của mình, cảm ơn vì tôi đã không phải nhìn một người đồng môn, một sư huynh, hay một sư đệ bằng ánh mắt khác khi mà họ dùng những từ ngữ như thế để nói về thầy tôi. Dù vẫn biết rằng, trong cuộc sống không ai là hoàn thiện. Thầy của mình cũng thế, cũng có lúc nóng giận, cũng có lúc hành động không phải, nhưng xin nhớ:" tiên trách kỉ, hậu trách nhân". Bạn có làm điều gì có lỗi thì thầy mới phạt bạn như vậy??? Mà đã xác định đi tập võ điều đầu tiên phải nhớ là đạo. Nhưng tôi tin chắc rằng bạn coi võ thuật như là một trò chơi, khi mà đã chán thì sẽ vứt bỏ... Tôi không dám, và cũng không đủ tư cách để phán xét con người của bạn nhưng thật sự trong thâm tâm tôi nghĩ rằng, bạn hãy đọc lại và suy ngẫm về những gì mình đã viết xem đó có phải là con người thật của bạn hay chỉ là suy nghĩ trong lúc nóng giận mà thôi...
Cuối cùng, tôi muốn nói với bạn một câu mà thầy Sơn đã nói với tôi:" CLB này không cần những ai không thực sự có đam mê, có chí khí muốn vượt qua chính bản thân mình,... "
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 11:35 pm

firefox đã viết:
trích dẫn đã bị xoá vì dùng lời lẽ miệt thị
Thầy thật không ngờ rằng võ sinh của mình lại có thể nói lên được những lời như thế. Không những thế lại còn bịa xạo lời nói của thầy về võ đường khác như vậy.Điều này rất dễ làm mất đoàn kết giữa các võ đường với nhau... Nếu đúng ý văn là như vậy và chỉ cần có 1 người thứ 2 trong võ đường mình cùng công nhận lời nói của tôi như bạn nêu trên về võ đường khác một cách đường đường chính chính thì tôi sẽ sẵn sàng rời bỏ cái chức vụ là chủ nhiệm kiêm huấn luyện viên trưởng ngay lập tức để cho bạn hết nhất thời tức giận luôn. Tôi đưa cái màu đai đen của tôi ra để hứa danh dự với bạn đó. Bởi trong nội quy CLB điều 9 có ghi rõ "không nói xấu...". Còn từ "quân phiệt" là tôi tự nhận với một lớp nào đó là "trong vấn đề kỷ luật của clb tôi hơi quân phiệt" chứ không phải là đem ra để nói clb khác !
Thực lòng những lời nói đầy tính "miệt thị" mà nội quy toppic do bạn Hoa k4 thay mặt BQT đưa ra đã cấm không làm tôi bực tức mà tăng huyết áp được đâu. Tôi như thế nào tự tôi biết, học trò của tôi biết. Bạn chỉ là một cá thể hay nói cách khác chỉ là một hạt cát nhỏ trong biển trời cuộc sống thôi...điều đó chẳng thể làm thay đổi được cục diện gì về tập thể võ đường biết bao nhiều người đang chung tay xây dựng đâu. Hồi xưa tôi cũng bồng bột và thiếu suy nghĩ chín chắn như bạn vậy nhưng tôi không bao giờ dùng lời lẽ phải nói là "người khác đọc còn bực mình hơn tôi". Một cái roi bé tý tẹo được làm bằng nhựa nhỏ bằng nửa ngón tay út đã khiến cho bạn phải như vậy chắc hồi tôi huấn luyện K1, K2 võ sinh phải thù tôi ghê gớm lắm vì hồi đó là gậy chứ không phải roi nữa bạn ạ. Mà cớ làm sao những người trước đây từng bị kỷ luật lại rất rất là quý tôi nhỉ ? Thật là không thể hiểu nổi cùng là con người, cùng là sv mà khác nhau quá.Thực lòng cũng chẳng ai muốn như thế này đâu.
Tuy nhiên qua đây tôi cũng cảm ơn rất nhiều về ý kiến đóng góp của bạn tuy bạn dùng lời lẽ không được tốt cho lắm (hay còn nói cách khác là đang xúc phạm tới tôi cũng như đang xúc phạm tới người thầy của các môn sinh tại võ đường này vậy). Những lời nhắc nhở hay tâm sự khác rồi cũng sẽ có những đồng môn, học trò của tôi tiếp chuyện cùng bạn.
Cũng qua đây với tư cách là chủ nhiệm võ đường - HLV trưởng tôi xin chân thành cảm ơn các đồng môn, học trò đã cho ý kiến về hình phạt "đánh roi kỷ luật" hôm chủ nhật tuần vừa rồi. Tôi sẽ xem xét nhưng cũng không có nghĩa là bỏ hẳn hình phạt này. Qua đây mong các đồng môn hiểu cho và không bàn luận tại diễn đàn mà sẽ họp riêng.
arik89
Mod
Mod
arik89

Số bài gửi : 171
Tài sản : 510689
Số lần được thanks : 9
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : hell on earth (K4)

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 12:06 am

arik89 đã viết:

1/ mục đích của topic là để các võ sinh có thể góp ý hay phản hồi về BHL của
CLB. để giúp CLB ngày càng phát triển
2/. không dùng lời lẽ miệt thị, đả kích, kích động,bóp méo sự thật, không viết
bài không có nội dung kiểu adua như " tớ thấy bạn nói đúng...".
3/. Các bạn có thể nói lên những suy nghĩ của mình về bất cứ ai trong BHL hay
những người trợ giảng đứng lớp cho các bạn.
4/. Khi nói thì các bạn nên đưa ra những bằng chứng, dẫn chứng cụ thể để tránh
việc nói qua nói lại gây loãng topic.
5/. khuyến khích dùng nick chính ( khai báo đầy đủ) .Trường hợp vì ngại vấn đề
gì đó cần bảo mật thông tin cá nhân thì có thể dùng nick ảo nhưng chỉ đc phép
post bài trong topic này; nếu post bài ở toppic khác trong diễn đàn đều được
xem là vi phạm nội quy diễn đàn.
6/. Ai vi phạm đề nghị admin thẳng tay del bài, lock nick và xử phạt.

thứ nhất tớ nói về firefox: đọc kỹ lại nội quy trước khi post bài. xem lại ngôn
từ trong bài của bạn
thứ hai tớ cũng đưa ra một số ý kiến của cá nhân mình.
Tớ nghỉ tập cũng kha khá lâu rồi ( vì bận vc riêng nên k theo học tiếp được ).
Nên tình hình buổi đấu vs Quốc Oai như thế nào tớ k nắm được. Nhưng nghe thông
tin được biết thì hôm ấy rất ít ng đi . Đứng trên cương vị là chủ nhà khi tiếp
đón khách, các bạn sẽ nghĩ thế nào? Là một võ sinh trước hết phải tuân thủ theo
nội quy CLB. Bất ký 1 tổ chức nào muốn tồn tại và phát triển phải có nội quy, nội
quy phải hợp tình hợp lý và các thành viên trong đó phải chấp hành theo. làm
sai thì chịu phạt đó là tất yếu. Nhưng tại sao sai? sai có hợp lý không? và phạt
như thế nào đó mới là vấn đề cốt yếu.
- đầu tiên nói về ng đứng đầu
( ở đây là th Sơn ): ng đứng đầu của 1 CLB, 1 võ đường hay bất kỳ tổ chức nào
thì cái cần nhất phải là cái Tâm. h em chỉ nói 1 số vấn đề của CLB mà e biết :
+ Về cựu cơ sở trường cấp 2 Trương Định. 1 cơ sở mới được thành lập nhưng
cũng nhanh chóng tan vỡ. qua việc này liệu thầy có rút ra được bài học gì k?
+ Sau đó 1 time th liên tục mở ra các cơ sở mới ( e chưa đến các cơ sở mới
nên k nắm đc tình hình thực tế như thế nào? nhưng có vẻ khả quan. :D ) thế
nhưng thưa thầy. đội ngũ HLV của CLB có những ai? chủ yếu là th Tuấn và bây h
có thêm Mr Luận là đai đen. vừa làm HL cho cơ sở vừa làm cho trụ sở
chính. Dù đam mê võ thuật đến đâu nhưng dành 1 tuần 6,7 buổi đi đến
lớp trong 1 khoảng thời gian dài là quá sức. Và thầy có thực sự quan tâm đến
các cơ sở đó hay k? khi mà ngay cả bản thân CV của th cũng bận rộn đến mức nhiều
khi k đến đc vs trụ sở chính.
+ Về phần võ sinh lên đai cao
nghỉ dần nghỉ mòn là điều k tránh khỏi. Nhưng th có bao h tự đặt ra câu hỏi tại sao các võ sinh lại nghỉ nhiều đến
thế? Và tự tìm câu trả lời hay là đặt ra rồi để đó để hsau lại vẫn như bình thường?

Thầy đã bao h
trăn trở về số lượng võ sinh của mình chưa? Hay như 1 bạn võ sinh đã từng phản
ánh là k4 mà bị th quên tên ?

-Còn về bản thân
các bạn võ sinh: đa phần các bạn đi tập đều theo phong trào. 1 ng bạn rủ rê, ok
đi thì đi. Tập đc 1 thời gian chán, bỏ; hay có 1 ng bạn trong nhóm nghỉ.. ơ
mình đi tập vs ai.. nghỉ nốt. Có 1 câu mà th ( e quên mất tên th rồi) dịp chấm
thi lên đai tháng 9 có nói: bỏ tiền ra mua mồ hôi. Thực sự khi nghe câu nói đó
các bạn có suy nghĩ gì hay không? Dù đi tập vs mục đích gì ( đam mê, thích,
phong trào hay ... ) thì khi đến lớp tập, các bạn là 1 võ sinh phải đúng như 1
VÕ SĨNH chứ k thể như ở ngoài đường.

Đọc bài của
firefox mình thấy rằng những bức xúc của bạn không phải 1 sớm 1 chiều mà là có
rất lâu rồi. Dồn nén nên đến lúc bùng phát ra mới có cái thái độ như thế. Vậy tại
sao cái topic này lập ra từ tháng 9 mà đến h bạn mới bùng phát ra được? Hay có
những ý kiến, góp ý nhưng đa phần là góp ý nhỏ lẽ. Dường như các bạn quá e ngại
khi đề cập thẳng ra vs BHL. Hay các bạn có suy nghĩ cứ tập đã, knao` nghỉ rồi
thì nói . (Nhưng mình có thể chắc chắn là nghỉ rồi các bạn cũng k nói đâu. Bình
thường khi đã nghĩ tập thì chẳng mấy bạn vào 4r nữa. Bằng chứng là khi mới có
K4 4r cũ cực kỳ đông vui tấp nập, nhưng K4 nghỉ dần theo thời gian, 4r vơi dần
và chuyển sang 4r mới thì hầu như chẳng có mấy bạn onl 4r ^^. Ngay cả bản thân
mình dù đang còn tập hay đã nghỉ tập thi thoảng cũng chỉ lướt qua 1 chút xem
tiêu đề rồi lại tắt. :D)

Bài viết này của
mình k nhằm mục đích gì ngoài mục đích Kêu Gào các bạn sử dụng topic này đúng
theo ý nghĩ của nó. Cho BHL biết võ sinh đang nghĩ gì và đánh giá gì về mình để
mà sửa chữa...

p/s: Nói về nóng
giận, thì ai cũng có lúc nóng giận k giữ được bình tĩnh, nói những câu xúc phạm
ng khác. Ông bà ta dạy rồi uốn lưỡi 7 lần tr khi nói cốt là để ta bình tâm lại
những lúc nóng giận, k dùng những lời lẽ nặng nề vs ng khác, tốt người 1 nhưng
tốt ta 9....
Rikk12
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
Rikk12

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 12:14 am

về chuyện tập võ. nếu như bạn chỉ nghĩ rằng tập võ là để đánh nhau thì có thể chuyển sang tập các môn khác có tính chất ác liết hơn như boxing hay muaythai. thử hỏi bạn đã tập tành đúng mực chưa, đã có kĩ thuật kihon tốt chưa? đã có kime uy lực chưa. đã có bộ tấn vững chãi chưa mà đòi tập kumite. nếu chỉ tập kumite ko thì nó rất dễ. vì tôi chỉ cần dạy bạn 3 đòn và tập luyện cho thuần thục là xong.nhưng ko có đạo ai dám đảm bảo đc bạn sẽ dùng nắm đấm đấy vào đâu? hay quay lại đánh chính thầy mình? đồng ý vs bạn. tập võ là fải đánh đc. nhưng trc khi dạy cho các bạn cách đánh đấm, thì fải dạy các bạn cách sử dụng nó trc. ko ít những trg hợp những võ sĩ karate nói riêng và võ thuật nói chung đánh người. nổi đình đám có thể kể đế đoàn đình lân, con của võ sư Đoàn Đình Long - chưởng môn hệ fái Đoàn Long Karatedo, huyền đai đệ thất đẳng. vs tội danh cướp giật nếu t nhớ ko nhầm. đoàn đình lân cũng là 1 võ sĩ có trình độ. hay nói cách khác là biết đánh. nhưng biết đấm khác mà biết dùng nắm đấm lại khác.
học karate ko chỉ để biết đánh. đấy chỉ là 1 khía cạnh của nó. karate còn dạy cho cta tác phong, cách cư xử, lễ nghĩa,... rât nhiều cái. đánh chỉ là mục đích cuối cùng mà cta hướng đến.
bạn nêu tên Duy Quốc, Thùy Dương ra. đúng là họ chưa hoàn thiện về phương diện kumite. nhưng bạn thử nhìn lại họ xem. đơn cử là Duy Quốc, có thể 1 mình quản clb, truyền đạt là kĩ thuật cho mọi người, tự tin và dõng dạc trc lớp. đấy chính là cái uy của người tập võ. liệu bạn đã có cái uy đấy chưa? đã làm đc thế chưa? hay tập 1 tí rồi nghỉ 2 tí
sự tự tin, khí phách, phong thái là những cái rất cần thiết cho công việc và cuộc sống sau này - chứ chưa hẳn là biết đánh. bạn học khá, tổng kết 7-8 nhưng khi đi làm chỉ ở diện trung bình thì phỏng có tác dụng j cho điểm tổng kết ấy. cũng như biết đánh nhưng ra đời có fải lúc nào cũng dùng đâu. nhưng phong thái, sự tự tin và những điều khác mới là cái cần thiết và dùng hàng ngày. DQ và TD lên đai đen ko hẳn là vì biết đánh mà là vì bản lĩnh và trách nhiệm của họ đvs clb. còn bạn bảo màu đai đen của họ ko có ý nghĩa j? vậy là bạn cũng fủ nhận luôn những điều như thế họ đạt đc trong quá trình tập luyện ak. bỏ qua nhiều mặt mà chỉ đánh vào 1 mặt liệu bạn có thiển cận quá chăng?
nhiều bạn tập tành thất thường, nghỉ liên miên, đến khi sắp thi lại đi vài buổi rồi thi xong lại lượn mất tăm, nhiều người điểm cao thì tự phụ, mặt ra vẻ vô tư nhưng ở trong lại lên mặt. t ko nhầm thì bạn cũng là 1 người đi tập khá là ko chăm chỉ. đến hôm thi thì vác xác đến. thi xong cũng chả thấy mặt đâu. vậy màu đai của bạn có ý nghĩa j ko? có thể có người bảo bận ko đi tập đc. ko fải vì lười mà hoàn cảnh bắt buộc.thế thì cũng fải nghĩ lại xem các bạn đã đủ tiêu chuẩn thi lên đai chưa.các thầy cũng ko nỡ nói thẳng vs các bạn là ko đc thi nên vẫn cho thi thế thôi.ai thề nào người đấy tự biết
BHL cũng nhận thấy clb mình ít tập mảng kumite quá nên dạo này đang bù lại. những ai có đi tập thì biết. còn những ai ở nhà vì bất kì lí do j thì t ko quan tâm
BHL sẽ chuyên tâm hơn vào mảng kumite giai đoạn này
còn bạn cũng nên xem lại xem cách bạn nói về những bậc sư huynh sư tỉ của mình thế đã đúng chưa. xem lại mình đã đủ tư cách nói họ thế chưa. còn việc bạn bảo thi lên đai như thi múa, thì khi bạn vào vinh thi lên đen (mong là có ngày đấy) bạn sẽ biết nó ntn
Rikk12
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
Rikk12

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 12:24 am

nói thêm về việc fạt nghỉ hôm cn. đúng là có rất nhiều người nghỉ, nhưng cũng có 1 số các bạn trong đấy có việc đột xuất ko đến đc. nhưng, đã là người của clb, các bạn fải biết sắp xếp tgian cho các hđộng của clb.
thứ 2, kể cả bạn nghỉ vì có lí do chính đáng và đột xuất, ko có nghĩa là bạn ko có lỗi. khi t nói đến việc đi vào chiều cn, ai có việc trc thì đã xin nghỉ rồi. còn ai ko nói j nghĩa là coi như các bạn đã hứa vs clb và các thầy là sẽ đi đầy đủ. thì dù cho có lí do j, các bạn cũng đã thất hứa. ok thể lấy cái lí do đột xuất ấy ra để làm bình phong đc. dù các bạn ko cố ý nghỉ mà do hoàn cảnh bắt buộc nhưng vẫn là có lỗi. cũng như tội ngộ sát, các bạn ko cố ý giết người nhưng vẫn bị fạt 5 năm tù giam (hình như thế)
việc fạt nghỉ vì quá đông nên ko thể nào lọc ra đc bạn nào nghỉ có lí do bạn nào ko. BHL ko thể đi hỏi từng người xem ai có ld j. và ai dám đảm bảo ko có người nào gian dối? và dù có lí do thì các bạn vẫn có lỗi nên bị fạt cũng ko oan uổng j. mong các bạn hiểu cho BHL

P/S: hôm đấy a Sơn đưa ra hình fạt đấy thì t ko nhớ rõ là Luận hay Duy Anh có nói là cho nhảy cóc thôi thầy ak ai lại đánh thế, hình như là Luận. t nghe rõ ràng tai t là a Sơn bảo: "ko. trời này fạt nhảy cóc đau ko đi đc. võ sinh còn fải học fải thi. fạt đòn roi thôi" (ko nhớ nguyên văn, nhưng ý thì chuẩn 100%)
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp I_icon_minitime

Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Upload hình
Trang 1 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài