Chào mừng bạn đăng nhập diễn đàn.
Chúc bạn một ngày tốt lành.Have fun! ^_^
Chào mừng bạn đăng nhập diễn đàn.
Chúc bạn một ngày tốt lành.Have fun! ^_^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 TL0
=====================================================

THÔNG BÁO: Chuyển địa điểm tập tại Thủy Lợi
sang Nhân Chính

Share | 

Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
Rikk12
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
Rikk12

Số bài gửi : 31
Tài sản : 509843
Số lần được thanks : 6
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : HANU

Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 _
Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 12:28 am

thì th đã bảo là bây h BHL sẽ chú tâm vào mảng kumite, mọi người ko có j fải lo lắng là sẽ ko biết đánh nữa. ít ra là biết chút chút
========================================================================
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Số bài gửi : 714
Tài sản : 510718
Số lần được thanks : 53
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : CLB Karatedo Uy Son

Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 _
Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 12:45 am

Cảm ơn Tuấn đã nói ra thay những lời anh muốn nói!
p/s: Hưng à! Thầy Tuấn nói không hề sai đâu.Em nên xem lại bản thân mình đi.Còn thiếu sót, còn kém về nhiều mặt lắm! Thực lòng mà nói thầy rất quý em; có cái gì thầy cũng gọi, xem bóng đá còn rủ cá độ mì tôm với nhau, trong cuộc sống thầy - trò có nhiều điều rất hài khôi, rất vui,rất nhiều kỷ niệm... nhưng sao dạo này thầy thấy em mà buồn quá.Thân em làmk trưởng k5 mà khiến thầy thất vọng rất nhiều.Thầy nói thế là em tự hiểu. Còn những điều khác thầy muốn nói thì thầy Tuấn cũng đã nói hết rồi.
Cảm ơn tất cả các bạn đã cho ý kiến !
http://karatevn.tk
sunlightx
Khoá 5 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
sunlightx

Số bài gửi : 126
Tài sản : 510213
Số lần được thanks : 13
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : k5b

Character sheet
game:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 1:01 am

rikk12 đã viết:
về chuyện tập võ. nếu như bạn chỉ nghĩ rằng tập võ là để
đánh nhau thì có thể chuyển sang tập các môn khác có tính chất ác liết
hơn như boxing hay muaythai. thử hỏi bạn đã tập tành đúng mực chưa, đã
có kĩ thuật kihon tốt chưa? đã có kime uy lực chưa. đã có bộ tấn vững
chãi chưa mà đòi tập kumite. nếu chỉ tập kumite ko thì nó rất dễ. vì tôi
chỉ cần dạy bạn 3 đòn và tập luyện cho thuần thục là xong.nhưng ko có
đạo ai dám đảm bảo đc bạn sẽ dùng nắm đấm đấy vào đâu? hay quay lại đánh
chính thầy mình? đồng ý vs bạn. tập võ là fải đánh đc. nhưng trc khi
dạy cho các bạn cách đánh đấm, thì fải dạy các bạn cách sử dụng nó trc.
ko ít những trg hợp những võ sĩ karate nói riêng và võ thuật nói chung
đánh người. nổi đình đám có thể kể đế đoàn đình lân, con của võ sư Đoàn
Đình Long - chưởng môn hệ fái Đoàn Long Karatedo, huyền đai đệ thất
đẳng. vs tội danh cướp giật nếu t nhớ ko nhầm. đoàn đình lân cũng là 1
võ sĩ có trình độ. hay nói cách khác là biết đánh. nhưng biết đấm khác
mà biết dùng nắm đấm lại khác.
học karate ko chỉ để biết đánh. đấy
chỉ là 1 khía cạnh của nó. karate còn dạy cho cta tác phong, cách cư xử,
lễ nghĩa,... rât nhiều cái. đánh chỉ là mục đích cuối cùng mà cta hướng
đến.
bạn nêu tên Duy Quốc, Thùy Dương ra. đúng là họ chưa hoàn thiện
về phương diện kumite. nhưng bạn thử nhìn lại họ xem. đơn cử là Duy
Quốc, có thể 1 mình quản clb, truyền đạt là kĩ thuật cho mọi người, tự
tin và dõng dạc trc lớp. đấy chính là cái uy của người tập võ. liệu bạn
đã có cái uy đấy chưa? đã làm đc thế chưa? hay tập 1 tí rồi nghỉ 2 tí
sự
tự tin, khí phách, phong thái là những cái rất cần thiết cho công việc
và cuộc sống sau này - chứ chưa hẳn là biết đánh. bạn học khá, tổng kết
7-8 nhưng khi đi làm chỉ ở diện trung bình thì phỏng có tác dụng j cho
điểm tổng kết ấy. cũng như biết đánh nhưng ra đời có fải lúc nào cũng
dùng đâu. nhưng phong thái, sự tự tin và những điều khác mới là cái cần
thiết và dùng hàng ngày. DQ và TD lên đai đen ko hẳn là vì biết đánh mà
là vì bản lĩnh và trách nhiệm của họ đvs clb. còn bạn bảo màu đai đen
của họ ko có ý nghĩa j? vậy là bạn cũng fủ nhận luôn những điều như thế
họ đạt đc trong quá trình tập luyện ak. bỏ qua nhiều mặt mà chỉ đánh
vào 1 mặt liệu bạn có thiển cận quá chăng?
nhiều bạn tập tành thất
thường, nghỉ liên miên, đến khi sắp thi lại đi vài buổi rồi thi xong lại
lượn mất tăm, nhiều người điểm cao thì tự phụ, mặt ra vẻ vô tư nhưng ở
trong lại lên mặt. t ko nhầm thì bạn cũng là 1 người đi tập khá là ko
chăm chỉ. đến hôm thi thì vác xác đến. thi xong cũng chả thấy mặt đâu.
vậy màu đai của bạn có ý nghĩa j ko? có thể có người bảo bận ko đi tập
đc. ko fải vì lười mà hoàn cảnh bắt buộc.thế thì cũng fải nghĩ lại xem
các bạn đã đủ tiêu chuẩn thi lên đai chưa.các thầy cũng ko nỡ nói thẳng
vs các bạn là ko đc thi nên vẫn cho thi thế thôi.ai thề nào người đấy tự
biết
BHL cũng nhận thấy clb mình ít tập mảng kumite quá nên dạo này
đang bù lại. những ai có đi tập thì biết. còn những ai ở nhà vì bất kì
lí do j thì t ko quan tâm
BHL sẽ chuyên tâm hơn vào mảng kumite giai đoạn này
còn
bạn cũng nên xem lại xem cách bạn nói về những bậc sư huynh sư tỉ của
mình thế đã đúng chưa. xem lại mình đã đủ tư cách nói họ thế chưa. còn
việc bạn bảo thi lên đai như thi múa, thì khi bạn vào vinh thi lên đen
(mong là có ngày đấy) bạn sẽ biết nó ntn

thầy có hiểu nhầm ý em không?
-thứ nhất:em
viết những điều trên mong ban huấn luyện có thể cân bằng lại việc tập
luyện.Tại sao thầy lại nói như thể em là một người hiếu chiến,có nhất
thiết dùng nhưng từ như thầy nói ở trên không?

-thứ hai:đợt
thi lên đai em bận thi rất căng thẳng,nên em không thể đi đầy đủ,cái
này chắc ai cũng hiểu,em cũng không trách ai cả,ít nhất em vẫn cố đi
những lúc có thể.Còn trước đó em khẳng đinh với thầy không mấy người đi
đầy đủ bằng em,chưa kể các đai cao trong clb.Còn nếu thầy đã nói đên từ "lúc thi vác mặt đến" thì thực sự em không hiểu....
-Thứ ba:em
không chê trách gì duy quốc và thùy dương cả,ngược lại em rất quý hai
người,cũng hoàn toàn công nhận những mặt tốt của họ.Chỉ là em muốn học
võ đúng nghĩa...
-thứ 4:ở clb
mình em rất rất thường xuyên nghe thấy câu"đã đủ tư cách để nhận
xét".nếu cứ như thầy nói ở trên thì topic này lập ra để cho có thôi?
-thử 5:em
nói đến việc thi lên đai hiện nay ở clb chứ không nói đến trong
Vinh.Chả lẽ phải lên đai đen thì mới thi nghiêm túc đúng nghĩa?
-cuối
cùng:em góp ý hoàn toàn mang tinh thần xây dựng,không có ý đả kích ai
cả.không ngờ lại nhận được sự đả kích ngược lại vào cá nhân như thế
này.Em dùng tên thật để góp ý là sai lầm chăng???thầy làm thế này còn ai
dám đích danh góp ý nữa không?
sunlightx
sunlightx

Số bài gửi : 126
Tài sản : 510213
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : k5b

Character sheet
game:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 1:19 am

HuyendaiKarate đã viết:
Cảm ơn Tuấn đã nói ra thay những lời anh muốn nói!
p/s: Hưng à! Thầy Tuấn nói không hề sai đâu.Em nên xem lại bản thân mình đi.Còn thiếu sót, còn kém về nhiều mặt lắm! Thực lòng mà nói thầy rất quý em; có cái gì thầy cũng gọi, xem bóng đá còn rủ cá độ mì tôm với nhau, trong cuộc sống thầy - trò có nhiều điều rất hài khôi, rất vui,rất nhiều kỷ niệm... nhưng sao dạo này thầy thấy em mà buồn quá.Thân em làmk trưởng k5 mà khiến thầy thất vọng rất nhiều.Thầy nói thế là em tự hiểu. Còn những điều khác thầy muốn nói thì thầy Tuấn cũng đã nói hết rồi.
Cảm ơn tất cả các bạn đã cho ý kiến !

thầy thực sự làm em buồn quá.em băn khoăn trong lòng về chuyện tập luyện không đều ở clb mình lâu rồi,hôm nay lấy hết can đảm nói ra.Cuối cùng nhận lại những lời phê binh nặng nề về bản thân.Topic này là để góp ý vè ban huấn luyện hay dể phê bình võ sinh?Điều này làm em sock quá
còn những khuyết điểm của em thầy nói thẳng với em lúc nào cũng được,xưa nay em chưa từng phàn nàn khi nghe thầy góp ý ...
Em tâm huyết với clb như thế nào chắc thầy là người rõ nhất,em không hiểu em làm thầy rất vọng rất nhiều ở điểm nào,mong thầy chỉ rõ cho em qua điên thoại,yahoo hoặc trực tiếp cũng được,chứ không phải trong topic "góp ý về ban huấn luyện".
firefox

Số bài gửi : 4
Tài sản : 485604
Số lần được thanks : 0
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : karate

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 1:27 am

Đầu tiên e thật sự có lời xin lỗi thầy Sơn, và e thấy mình thật có lỗi khi nói ra những điều k hay như thế về 1 người thầy. e biết mình đã dùng từ k đúng mực trên cương vị là 1 học trò nhưng thật sự chỉ là quen miệng chứ k hề đúng như nghĩa tiếng việt của nó. Việc võ đường Ngọc Hòa đúng là e đã từng nghe thầy nói k phải là e bịa chuyện như thầy nói. Còn cái roi k bàn đến là nó to hay bé chỉ là cái cách mà thầy bắt mọi người thực hiện thôi. e nghĩ chống xuống và lấy dây quật k thể để lại dư âm bằng việc nhảy cóc đc nhưng lại rất ảnh hưởng đến tinh thần. Nói như thầy Tuấn cũng k phải, dù chúng e k phải quá lớn nhưng cũng k còn là trẻ con nữa rồi. e đâu có phủ nhận việc clb bị mất mặt và thầy Sơn là người đứng mũi chịu sào nhất nhưng k có lẽ thầy cũng bắt võ sinh chịu hoàn cảnh như thầy sao. Đúng là luật thành văn hay bất thành văn cũng cần phải thông qua những người hứng chịu.
Thầy nhắc đến việc e là hạt cát và mọi người đang chung tay xây dựng clb ở đây là có ý gì ạ? Có thể e sẽ k còn là võ sinh của clb nữa nhưng cũng k bao giờ nghĩ đến việc chia rẽ như thầy nghĩ. Chẳng ai muốn ngôi nhà chung thứ 2 như thầy nói sẽ bị vấn đề gì cả. Ý kiến của mọi người đều đúng, e đã sai nhưng thầy cũng k đúng. Chúng e học võ k chuyên, cũng như các thầy ở liên đoàn nói chúng e chỉ là nghiệp dư, học cho vui, cho có phong trào nên khó có thể so sánh với những người có tâm huyết với karate. Vẫn biết là ở đâu cũng có kỉ cương của nó nhưng sao cũng nên để người ngoài còn nhìn vào. Mọi người k biết là karate thú vị như thế nào, tập có bài bản như thế nào nhưng việc xử phạt như thế có lẽ cũng làm thay đổi suy nghĩ của mọi người rồi. Thực sự e rất khâm phục thầy cũng như các sư huynh, sư tỉ đi trước về nhiều mặt nhưng k phải là tất cả. Qua đây e cũng muốn nói lên ý kiến của mình, k phải là nhắc nhở hay gì đó, chỉ là mong thầy hãy trân trọng những người bên cạnh, quan tâm nhiều hơn và đừng quá tỏ ra mình nghiêm khắc trước clb vì càng ngày càng ít đi những người có thể gắn bó với thầy.
e k nghĩ là vài dòng suy nghĩ của mình lại có thể gây nên xôn xao trên diễn đàn như vậy. Thật là k hay khi k có lời xin lỗi của e. Một lần nữa e xin chân thành xin lỗi thầy, ban huấn luyện và mọi người...
Rikk12
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
Rikk12

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 1:32 am

- t ko nói ai hiếu chiến cả. e hãy xem lại đi.
- nếu thi căng thẳng fải nghỉ tập thì ko ai trách cứ j cả.thi cử là việc cần thiết hơn. nhưng đã nghỉ tập rồi thì ko nên dự thi lên đai nữa, vì mình ko đi tập đủ buổi. cũng như trên lớp học bt, ai nghỉ quá 20% số buổi thì ko đc thi nữa
- e bảo ko chê trách j duy quốc hay thùy dương nhưng e lại bảo đai đen thế đeo cho đẹp thôi, khác j bảo nta chả có j ngoài vẻ ngoài đai đen.
- về việc tư cách, nếu thầy làm sai, võ sinh hoàn toàn có quyền fản ánh. nhưng trường hợp này t nói là bạn đã có tư cách nx về 2 người là thùy dương và duy quốc thế chưa. nói cụ thể hẳn hoi. họ ko làm j sai cả. e lại bảo họ chỉ đeo đai cho đẹp. trong khi mình chưa đạt đc tầm như thế, có hơi khập khiễng ko
- đúng là các kì thi lên đai hiện nay ko đc tốt cho lắm. cái này t cũng đã góp ý vs a Sơn rồi. nhưng bvì clb mình đã gia nhập lđoàn nên ko thể làm khác đc. t đã góp ý là song song vs việc thi này thì cần fải có 1 buổi thi riêng của hệ phái. nhưng nó cũng tốn kém và mất thời gian nên cần fải xem xét. mong mọi người thông cảm
- t ko có ý đả kích ai cả. t chỉ nói đúng cái sai của từng người. về việc thi cử. t cũng fải thi 4 môn tiếng anh, 3 môn chuyên ngành kinh tế của văn bằng 2, 3 môn chung. tổng là 10 môn. căng ko kém j ai cả. t vẫn có thể duy trì 1 tuần dạy 5 buổi

điều e nói trên kia cũng là trăn trở của nhiều võ sinh khác. là clb mình ít tập kumite quá. đây là điều t cũng đã nhận thấy từ lâu. BHL đã sắp xếp để tháng này cta sẽ tập trung vào kumite và từ những tháng sau sẽ cân bằng kata và kumite. mong mọi người bỏ qua cho thiếu sót trong quá trình huấn luyện
Rikk12
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
Rikk12

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 1:54 am

firefox ak, th bảo trẻ con là cách cư xử chứ ko bảo e là trẻ con. nếu ko vì lí do đột xuất, thì sợ lạnh mà nghỉ ở nhà ko qtâm đến clb ko fải là cách hành xử của trẻ con sao. đã là người sắp lớn, chập chững bước vào đời thì fải học cách có trách nhiệm hơn.
về việc fạt, th cũng nhắc lại, đấy là 1 hình fạt rất bình thường mà hầu như ở võ đường nào cũng có. ko bị roi vụt thì ăn bạt tai hoặc các hình thức khác. mọi người thấy đc cái hay của karate nhưng đồng thời cũng fải biết cái kỉ luật, sự nghiêm khắc của nó. mọi người cũng thấy hầu như rất ít khi các thầy fạt đòn ai đấy, nhưng ko fải ko có
e bảo việc đánh thế tác động đến tâm lí, nhưng nó ko nặng nề đến thế đâu. ko fải chỉ 1-2 người bị mà nhiều người bị,và thầy cũng chắc là ngoài bạn bè quen biết và những người đi tập hôm đấy thì chả ai biết các e bị đánh đòn, và cũng chả nhớ, th cũng chả nhớ những ai bị đánh. còn thầy Sơn, có thể sẽ thành trò cười cho cả liên đoàn. nhưng nếu chỉ thế thôi thì có sá j, người tập võ fải có tinh thần mạnh để vượt qa đc những cái đấy. cái đau nhất là tên tuổi của Karatedo Uy Sơn sẽ bị xấu đi trong mắt bạn bè. 1 clb ko hiếu khách thì thử hỏi sau này a muốn đến giao lưu kết bạn nữa. may là hôm đấy clb Ba Vì trùng ngày thi lên đai nên ko đến thi đấu đc, nếu ko thì chủ nhà sẽ bị át hết bởi 2 clb kia.
đi tập võ bị đánh đòn là chuyện rất bt` ko đâu ko có, mong mọi người đừng có thổi chuyện này lên quá lớn làm j
firefox

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 1:58 am

rikk12 đã viết:
nói thêm về việc fạt nghỉ hôm cn. đúng là có rất nhiều người nghỉ, nhưng cũng có 1 số các bạn trong đấy có việc đột xuất ko đến đc. nhưng, đã là người của clb, các bạn fải biết sắp xếp tgian cho các hđộng của clb.
thứ 2, kể cả bạn nghỉ vì có lí do chính đáng và đột xuất, ko có nghĩa là bạn ko có lỗi. khi t nói đến việc đi vào chiều cn, ai có việc trc thì đã xin nghỉ rồi. còn ai ko nói j nghĩa là coi như các bạn đã hứa vs clb và các thầy là sẽ đi đầy đủ. thì dù cho có lí do j, các bạn cũng đã thất hứa. ok thể lấy cái lí do đột xuất ấy ra để làm bình phong đc. dù các bạn ko cố ý nghỉ mà do hoàn cảnh bắt buộc nhưng vẫn là có lỗi. cũng như tội ngộ sát, các bạn ko cố ý giết người nhưng vẫn bị fạt 5 năm tù giam (hình như thế)
việc fạt nghỉ vì quá đông nên ko thể nào lọc ra đc bạn nào nghỉ có lí do bạn nào ko. BHL ko thể đi hỏi từng người xem ai có ld j. và ai dám đảm bảo ko có người nào gian dối? và dù có lí do thì các bạn vẫn có lỗi nên bị fạt cũng ko oan uổng j. mong các bạn hiểu cho BHL

P/S: hôm đấy a Sơn đưa ra hình fạt đấy thì t ko nhớ rõ là Luận hay Duy Anh có nói là cho nhảy cóc thôi thầy ak ai lại đánh thế, hình như là Luận. t nghe rõ ràng tai t là a Sơn bảo: "ko. trời này fạt nhảy cóc đau ko đi đc. võ sinh còn fải học fải thi. fạt đòn roi thôi" (ko nhớ nguyên văn, nhưng ý thì chuẩn 100%)
Chẳng có ai chối lỗi của mình ở đây cả, lời nói có thế có ý tốt nhưng đôi khi việc làm lại rất ảnh hưởng đến người khác đấy. Nhưng qua đây cũng cảm thấy vui khi tất cả mọi người đều nói lên ý kiến của mình. Thật là 1 xì căng đan có 1-0-2 của clb
firefox

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 2:03 am

rikk12 đã viết:
firefox ak, th bảo trẻ con là cách cư xử chứ ko bảo e là trẻ con. nếu ko vì lí do đột xuất, thì sợ lạnh mà nghỉ ở nhà ko qtâm đến clb ko fải là cách hành xử của trẻ con sao. đã là người sắp lớn, chập chững bước vào đời thì fải học cách có trách nhiệm hơn.
về việc fạt, th cũng nhắc lại, đấy là 1 hình fạt rất bình thường mà hầu như ở võ đường nào cũng có. ko bị roi vụt thì ăn bạt tai hoặc các hình thức khác. mọi người thấy đc cái hay của karate nhưng đồng thời cũng fải biết cái kỉ luật, sự nghiêm khắc của nó. mọi người cũng thấy hầu như rất ít khi các thầy fạt đòn ai đấy, nhưng ko fải ko có
e bảo việc đánh thế tác động đến tâm lí, nhưng nó ko nặng nề đến thế đâu. ko fải chỉ 1-2 người bị mà nhiều người bị,và thầy cũng chắc là ngoài bạn bè quen biết và những người đi tập hôm đấy thì chả ai biết các e bị đánh đòn, và cũng chả nhớ, th cũng chả nhớ những ai bị đánh. còn thầy Sơn, có thể sẽ thành trò cười cho cả liên đoàn. nhưng nếu chỉ thế thôi thì có sá j, người tập võ fải có tinh thần mạnh để vượt qa đc những cái đấy. cái đau nhất là tên tuổi của Karatedo Uy Sơn sẽ bị xấu đi trong mắt bạn bè. 1 clb ko hiếu khách thì thử hỏi sau này a muốn đến giao lưu kết bạn nữa. may là hôm đấy clb Ba Vì trùng ngày thi lên đai nên ko đến thi đấu đc, nếu ko thì chủ nhà sẽ bị át hết bởi 2 clb kia.
đi tập võ bị đánh đòn là chuyện rất bt` ko đâu ko có, mong mọi người đừng có thổi chuyện này lên quá lớn làm j
Bọn e hiểu bị đánh đòn là rất bt, cực kì bt nhưng phương pháp đánh mới là quan trọng thầy ạ. Cùng là bị đánh, bị đau nhưng làm sao cho chừa mà phục chứ k phải chừa mà ức trong lòng.
Karateka
Admin
Admin
Karateka

Số bài gửi : 319
Tài sản : 508712
Số lần được thanks : 60
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : K5C

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 9:12 am

Topic này hot thế!

Nhân đây mình cũng xin lỗi anh em vì hôm Chủ Nhật rồi nhớ nhầm lịch - 6h đến thấy vắng hoe. May mà có Sơn với Hiếu tập với nhau được một lúc.

Admin nếu thấy chủ đề "nhạy cảm" thì có thể để sang chế độ chỉ có thành viên login mới đọc được. Dẫu sao vẫn là chuyện nội bộ của CLB mình, không nhất thiết public.
Karateka
Admin
Admin
Karateka

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 9:18 am

Về chuyện Kumite, khoe hàng bài trên blog của tớ :) http://www.nhaque.org/2010/11/17/kumite-va-knockouts/

Tập Kumite và thi đấu Kumite là hai chuyện khác nhau nhé. Để thi đấu được đòi hỏi kỹ thuật và thể lực tốt. Như vậy mới hạn chế được chấn thương cho cả mình và đối thủ. Luyện tập Kihon, Kata, thể lực trước một cách đầy đủ là bước chuẩn bị tốt cho Kumite. Anh chị em đai nâu trở xuống đừng nóng vội :)

Các đòn thế cao cấp, mức độ sát thương cao thì thường phải sau đai đen mới được luyện tập và thi triển.
shinichi_kudo
Khoá 3 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
Khoá 3 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
shinichi_kudo

Số bài gửi : 57
Tài sản : 498660
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : NEU - K3

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 9:34 am

Tớ không đọc hết topic này, tớ cũng chỉ đọc vài đoạn thôi! Tớ hiểu ý Firefox nói gì. Tớ nghỉ tập cũng mới đây cũng là người tập luyện khá lâu trong câu lạc bộ, khoảng 2 năm, tớ học K3. Các thầy như các bạn biết là cũng chỉ hơn chúng ta vài tuổi, mọi người ai cũng có thiếu sót. Trước tiên chúng ta hãy công nhận thành công suốt hai năm xây dựng võ đường là công sức của thầy và trò và tất cả các võ sinh dù mới vào hay cũ. Nói đến thiếu sót thì không có thiếu sót này thì sẽ có thiếu sót khác, hãy biết chấp nhận. Nếu tớ không vì 1 số chuyện cá nhân thì tớ cũng vẫn ở lại tập club mình nó gắn bó với tớ là tình cảm bạn bè và niềm vui mỗi lần đến lớp.
Những việc này bạn có thể nói ngay sau giờ tập tốt hơn. Nếu bạn khẳng định những lời bạn nói là đúng thì không việc gì phải dấu tên, phải không? Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 912941
Tớ viết bài này vì có không dưới 2 người hỏi tớ viết bài này ah? Tớ nghỉ tập rùi nên ý kiến của tớ là không có Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 61456
vdthanhphong

Số bài gửi : 9
Tài sản : 485410
Số lần được thanks : 1
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : thanh hóa

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 11:13 am

a sặc a sặc. toppic này nóng đó. tôi không phải là võ sinh của vd uy sơn nhưng cũng xin góp đôi lời vì thấy ngứa mắt quá mong các bạn đừng chém.
thứ nhất về việc tập võ: ai đã xác định chọn cho mình một môi trường để sin hoạt luyện tập thì nên tuân thủ những điều luật của võ đường đó đưa ra, không nên thích thì làm ,ko thích thì ko làm vì suy cho cùng mình đang sống trong một tập thể.
thứ 2: không nên than vãn nhiều. trên đây tôi thấy có nhiều bài viết rất hay như bài của huấn luyện viên rikk12 vậy. tôi cũng là một trợ giảng của một clb thuộc võ đường thanh phong và đang sh tại hà nội. tôi cũng hiểu tâm lý các huấn luyện viên bên các bạn ntn. đúng là cũng chẳng ai muốn thế cả. việc võ sinh nghỉ tập nhiều hay nghỉ dần, vắng dần theo thời gian các khóa là chuyện bt thôi không thể trách các hlv làm sao mà để võ sinh nghỉ học đc. chẳng có võ đường nào mà 100% võ sinh đk học mà 100% thời gian sau vẫn theo luyện tập đầy đủ được cả. đó cũng là sự chọn lọc tự nhiên dễ hiểu thôi các bạn ạ. có rất nhiều lý do được đưa ra như: học hành thi cử ở mt đại học, bận việc khác, chán tập rồi, cảm thấy ko phù hợp, hay còn nữa là ko đủ dũng khí để vượt qua các thử thách trong võ đường như thời tiết,thời lượng luyện tập quá khổ. .v... vì vậy theo ý kiến tôi là ko thể thầm trách các hlv như bạn arick89 được. ngay cả bản thân bạn cũng phải nghỉ tập vì mục đích khác của mình đấy thôi. đúng không nào?
còn về phía bạn firebox thì tôi cũng không biết phải nói như thế nào cho phải nữa. bạn đã xin lỗi người thầy của mình, xin lỗi mọi người nhưg tôi còn cảm nhận trong ý văn của bạn những điều thù dai theo kiểu con gái. nếu tôi không nhầm thì chắc bạn là con gái rồi. nói ra như vậy nhưng ý tôi không phải là phân biệt con gái con trai đâu nhé. tôi chỉ xin phép vì chướng tai gai mắt quá nên vào viết mấy dòng thổ lộ cảm xúc thôi. mà đã lỡ viết bài rồi thì nói nốt cho xong sau đó nhờ quản trị xóa bài vậy. bạn firebox ạ! bạn quá nhỏ nhen rồi đấy. phải nói là cực kỳ cực kỳ quá nhỏ nhen luôn. chắc ai đó cũng đồng cảm với tôi điều này. những lời văn của bạn mà tôi đọc được ở tốp trên cũng khiến làm tôi quá ngạc nhiên và khinh tởm, bạn để ý từng li từng tý của người thầy mình, từ dọng hát góp vui sh trước nhiều người đến việc ôm đàn v.v... để rồi nói gần như chửi vào mặt người ta như thế. như thế bạn có nhỏ nhen, có tiểu nhân quá không? người ta cũng có quyền sống, có quyền ôm đàn mà hát dù không hay chứ. chỉ vì một chuyện bé tý tẹo nhỏ bằng con kiến mà bạn xé cho to oàng như vậy thì thử hỏi những người như chúng tôi đây còn nhìn vào clb bạn bằng ánh mắt như thế nào đây? chắc là bạn cũng chẳng cần quan tâm luôn đúng không? việc kỷ luật bằng roi vọt vì làm mất thể diện võ đường chỉ vì ý thức kém của võ sinh đâu có sai. như thế có khi anh sơn còn nhẹ tay đó chứ. tôi nói thật bạn cứ hỏi xem vđ tôi còn kỷ luận bằng gậy to bằng nửa cổ tay mà chẳng ai oán thán cái gì mà bạn chỉ bị có cái roi bé tý tẹo thế thôi mà đã phùng mặt đi chửi rủa miệt thị chính người thầy của bạn như vậy. không phục sao bạn không nói thẳng tại võ đường cho tất cả cùng được nghe luôn đi mà về nhà mới kiểu ném đá dấu tay như vậy?như vậy bạn đã quân tử chưa hay cũng chỉ là sàm ngôn rồi đem lời ngụy biện thôi? lời lẽ của bạn ai đọc vào cũng nhận thấy chẳng có tí tính đạo đức nào cả. chắc rằng cũng có rất nhiều đồng môn của bạn cũng muốn biết bạn là ai đó. tốt nhất là nhận lỗi cho tiến bộ bạn nhé và đừng bao giờ lặp lại như thế nữa!
-góp ý riêng anh sơn: anh sơn à! anh chưa biết em nhưng em đã biết anh rồi. em rất phục anh về tổ chức võ thuật và cũng đồng cảm với anh về tính kỷ cương truyền thống. võ đường nào cũng có mặt mạnh và mặt yếu kém nhưng võ đường nào cũng có chung một điểm đó là tính kỷ luật. anh đừng để ý nhiều về những lời sàm ngôn làm gì anh ạ. em xin góp ý với anh về cách thức thi hành kỷ luật: trước tiên là võ sinh phải biết lỗi và nhận lỗi -> tự nhận hình thức kỷ luật (nhận 1 trong 3 hình thức do ban hlv đưa ra) -> sau đó là thi hành. ai kêu ca chứng tỏ ko phục => ko thể tồn tại trong võ đường được (vì đây là kỷ luật trong võ thuật chứ không phải là trò chơi thể thao bình thường) => loại ra khỏi võ đường .
-góp ý về BQT: tại sao lúc xuất hiện bài viết như vậy mà BQT không xóa đi để làm trò cười cho thiên hạ? rõ ràng bài viết đã vi phạm nội quy trầm trong của diễn đàn và toppic. vậy người đề ra nội quy chỉ để cho có ,cho đẹp thôi sao? điều này BQT đã làm đúng chưa? chính bản thân các bạn cũng đang sai đó.
/ tôi đã nói hết những gì theo cảm xúc cá nhân tôi. thành thật xin lỗi các thành viên diễn đàn vì viết bài sai chủ đề toppic. cũng mong ngày mai quản trị xóa giúp cho.
p/s: toppic này nên xóa những bài vi phạm nội quy hoặc đổi tên là thảo luận góp ý về thành viên võ đường!
haiyen88
Khoá 6 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
haiyen88

Số bài gửi : 39
Tài sản : 496325
Số lần được thanks : 3
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : K6

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 11:45 am

rikk12 đã viết:
về chuyện tập võ. nếu như bạn chỉ nghĩ rằng tập võ là để đánh nhau thì có thể chuyển sang tập các môn khác có tính chất ác liết hơn như boxing hay muaythai. thử hỏi bạn đã tập tành đúng mực chưa, đã có kĩ thuật kihon tốt chưa? đã có kime uy lực chưa. đã có bộ tấn vững chãi chưa mà đòi tập kumite. nếu chỉ tập kumite ko thì nó rất dễ. vì tôi chỉ cần dạy bạn 3 đòn và tập luyện cho thuần thục là xong.nhưng ko có đạo ai dám đảm bảo đc bạn sẽ dùng nắm đấm đấy vào đâu? hay quay lại đánh chính thầy mình? đồng ý vs bạn. tập võ là fải đánh đc. nhưng trc khi dạy cho các bạn cách đánh đấm, thì fải dạy các bạn cách sử dụng nó trc. ko ít những trg hợp những võ sĩ karate nói riêng và võ thuật nói chung đánh người. nổi đình đám có thể kể đế đoàn đình lân, con của võ sư Đoàn Đình Long - chưởng môn hệ fái Đoàn Long Karatedo, huyền đai đệ thất đẳng. vs tội danh cướp giật nếu t nhớ ko nhầm. đoàn đình lân cũng là 1 võ sĩ có trình độ. hay nói cách khác là biết đánh. nhưng biết đấm khác mà biết dùng nắm đấm lại khác.
học karate ko chỉ để biết đánh. đấy chỉ là 1 khía cạnh của nó. karate còn dạy cho cta tác phong, cách cư xử, lễ nghĩa,... rât nhiều cái. đánh chỉ là mục đích cuối cùng mà cta hướng đến.
bạn nêu tên Duy Quốc, Thùy Dương ra. đúng là họ chưa hoàn thiện về phương diện kumite. nhưng bạn thử nhìn lại họ xem. đơn cử là Duy Quốc, có thể 1 mình quản clb, truyền đạt là kĩ thuật cho mọi người, tự tin và dõng dạc trc lớp. đấy chính là cái uy của người tập võ. liệu bạn đã có cái uy đấy chưa? đã làm đc thế chưa? hay tập 1 tí rồi nghỉ 2 tí
sự tự tin, khí phách, phong thái là những cái rất cần thiết cho công việc và cuộc sống sau này - chứ chưa hẳn là biết đánh. bạn học khá, tổng kết 7-8 nhưng khi đi làm chỉ ở diện trung bình thì phỏng có tác dụng j cho điểm tổng kết ấy. cũng như biết đánh nhưng ra đời có fải lúc nào cũng dùng đâu. nhưng phong thái, sự tự tin và những điều khác mới là cái cần thiết và dùng hàng ngày. DQ và TD lên đai đen ko hẳn là vì biết đánh mà là vì bản lĩnh và trách nhiệm của họ đvs clb. còn bạn bảo màu đai đen của họ ko có ý nghĩa j? vậy là bạn cũng fủ nhận luôn những điều như thế họ đạt đc trong quá trình tập luyện ak. bỏ qua nhiều mặt mà chỉ đánh vào 1 mặt liệu bạn có thiển cận quá chăng?
nhiều bạn tập tành thất thường, nghỉ liên miên, đến khi sắp thi lại đi vài buổi rồi thi xong lại lượn mất tăm, nhiều người điểm cao thì tự phụ, mặt ra vẻ vô tư nhưng ở trong lại lên mặt. t ko nhầm thì bạn cũng là 1 người đi tập khá là ko chăm chỉ. đến hôm thi thì vác xác đến. thi xong cũng chả thấy mặt đâu. vậy màu đai của bạn có ý nghĩa j ko? có thể có người bảo bận ko đi tập đc. ko fải vì lười mà hoàn cảnh bắt buộc.thế thì cũng fải nghĩ lại xem các bạn đã đủ tiêu chuẩn thi lên đai chưa.các thầy cũng ko nỡ nói thẳng vs các bạn là ko đc thi nên vẫn cho thi thế thôi.ai thề nào người đấy tự biết
BHL cũng nhận thấy clb mình ít tập mảng kumite quá nên dạo này đang bù lại. những ai có đi tập thì biết. còn những ai ở nhà vì bất kì lí do j thì t ko quan tâm
BHL sẽ chuyên tâm hơn vào mảng kumite giai đoạn này
còn bạn cũng nên xem lại xem cách bạn nói về những bậc sư huynh sư tỉ của mình thế đã đúng chưa. xem lại mình đã đủ tư cách nói họ thế chưa. còn việc bạn bảo thi lên đai như thi múa, thì khi bạn vào vinh thi lên đen (mong là có ngày đấy) bạn sẽ biết nó ntn

em đồng ý với thầy về nhận xét này, thành quả đều phải do nỗi lực mà ra chứ ko thể tự nhiên mà có, nhưng thầy ơi, thầy nhận xét bạn ấy hơi khắt khe rùi, nếu bạn ấy ko tâm huyết với karate, ko yêu quý mọi ng trong clb, ko tích cực trong nhiều phong trào của clb thì làm sao có thể nhận thấy được những mặt ưu, nhược điểm của clb? Người ta bảo "iu nhau lắm thì cắn nhau đau" mà.
Theo em thì đây là một topic đóng góp ý kiến, do đó mỗi khi đưa ra nhận xét j thì mọi người nên cân nhắc về cả hai mặt, cả ưu điểm và những thiếu sót, để mọi ng cùng đưa ra giải pháp khắc phục thì hay hơn.
Em cũng có một số ý kiến đóng góp cho clb như thế này:
1. Về việc tập luyên tại clb: ưu điểm là tuân thủ giờ giấc, hình phạt nghiêm khắc, giáo viên hướng dẫn nhiệt tình, võ sinh hòa đồng,... Nhược điểm là ít được tập kumite nên phản xạ còn chậm, nhát, xấu hổ nhất là đai thấp.
2. Về phong trào bè nổi tại clb: ưu điểm là mọi ng đều tham ja, ủng hộ nhiệt tình... Nhược điểm là thỉnh thoảng hơi "đột xuất" làm mọi ng ko kịp chuẩn bị, ảnh hưởng đến hiệu quả.
3. Về ban huấn luyện: em muốn nhắc đến riêng các thầy mà em biết, em rất ấn tg với thầy Tuấn vì từ lúc vào clb đến giờ em toàn đc thầy Tuấn dạy, tính cách, phong thái ko có điểm j đáng chê trách cả, nhưng thầy cũng ko nên khắt khe quá nha thầy, ví dụ như nhận xét bạn sunlight chẳng hạn. Còn thầy Luận thì e thấy k6c rất khen vì thầy nhiệt tình lắm, lại rất hòa đồng và gần gũi nữa. Còn anh Duy anh thì càng ngày càng khó tính, làm bọn e khó tiếp xúc và hiểu anh hơn. Người cuối cùng e mún nhắc đến là HLV trưởng của clb karate Uy Sơn lẫy lừng, thầy ơi thầy em mong thầy nhìn nhận lại những ý kiến đóng góp của mọi ng và sửa sai nếu có thể để clb trên dưới một lòng nha thầy.
Tóm lại cuối cùng là em ko bao giờ hối hận khi là một thành viên của clb karate Uy Sơn, em từng là võ sinh của clb karate thuộc võ đường Ngọc Hòa nên em thấy rằng clb nào cũng có ưu điểm và nhược điểm, tiếng tốt hay xấu đều do mình mà ra, mọi thành viên đều là bộ mặt của clb, mọi người cùng yêu karate, và hướng đến cái "đạo" của karate, tạm gạt đi những nỗi niểm riêng để hướng đến cái chung nhất như hình ảnh logo 3 quả núi chụm vào nhau mà Thầy Sơn đã gửi gắm ý nguyện vào nó.
Chúc clb mình trên dưới một lòng, phát triển vững mạnh.

HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 11:53 am

thầy cảm ơn tất cả các ý kiến đóng góp của mọi người, cảm ơn các đồng môn đã cho lời khuyên.
haiyen88
haiyen88

Số bài gửi : 39
Tài sản : 496325
Số lần được thanks : 3
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : K6

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 11:57 am

HuyendaiKarate đã viết:
thầy cảm ơn tất cả các ý kiến đóng góp của mọi người, cảm ơn các đồng môn đã cho lời khuyên.
Shocked Crying or Very sad Surprised
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 12:23 pm

firefox đã viết:
Đầu tiên e thật sự có lời xin lỗi thầy Sơn, và e thấy mình thật có lỗi khi nói ra những điều k hay như thế về 1 người thầy. e biết mình đã dùng từ k đúng mực trên cương vị là 1 học trò nhưng thật sự chỉ........
thầy hiểu . Ai cũng có cái sai trong cuộc sống mà. Mỗi người tự biết hoàn thiện mình hơn thôi. thầy cảm ơn em rất nhiều vì đã dám nói ra nhưng cũng khuyên em nên edit lại bài viết với những ngôn từ không hay. Về phía thầy: thầy sẽ sửa đổi về cách thi hành luật võ đường (Nhưng không đồng nghĩa với việc bỏ những hình thức răn đe nặng). Thầy sẽ nhanh chóng soạn thảo luật "những hình phạt của VĐ US về việc vi phạm kỷ luật" được áp dụng cho từng nhóm lỗi khác nhau và công bố trước toàn thể các clb thành viên để tất cả các em biết rõ mà tránh và không còn ai xem nhẹ tổ chức võ đường.
p.s: chúng ta không tranh cãi về vấn đề này nữa nhé!
Bờm Yêu
Trợ giảng
Trợ giảng
Bờm Yêu

Số bài gửi : 49
Tài sản : 509864
Số lần được thanks : 9
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Shotokan

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 12:37 pm

mấy hôm nay ôn thi nên cũng ko vào mạng,hnay vào diễn đàn,mới biết có chuyện này, mặc dù ko hiểu rõ lắm,nhưng chắc là tôi cũng ko hiểu sai về những vấn đề mọi người đang đề cập ở trên.
Thứ nhất,về chuyện thầy Tuấn và Sunlight đang nói,t ko nhận xét ai sai hay đúng,nhưng đây là ý kiến của riêng tôi, và cũng là những điều t nghĩ: tôi đã đọc qua và thấy rằng Sunligt có viết một đoạn: "...em chỉ muốn học võ theo đúng nghĩa của nó", với tư cách là bạn bè cùng trang lưa, là người đi học võ, Hưng ơi, như thế nào là "võ theo đúng nghĩa" mà Hưng nói hả Hưng?
có chăng chúng ta đã đòi hỏi quá nhiều trong thời gian mà người ta gọi là "mới chập chững" trên con đường võ thuật?
Thi lên đai ư? nó không đến nỗi quá khó đúng không? Nhưng trong kì thi ấy,làm sao để chúng ta có thể để lại một chút gì đo,có thẻ dùng từ "ấn tượng" trong đầu người chấm thi và người huấn luỵen cho bạn đc không?
Đúng là thì bjo dễ hơn ngày trước, dù bạn co yếu một chút thì người chấm vẫn có thể cho bạn qua,và bạn thấy rằng hầu hết mọi người thi lên đai đêu qua đúng ko?
Nó cũng giống như chúng ta đi học trên giảng đường hàng ngày vậy,nếu chỉ đẻ mục tiêu "qua môn này" thì chả có gì to tát cả, nhưng để đạt mức trneen nó, thì lại cả một vấn đề khác.
các kỹ thuật thi lên đai bình thường, chả co kỹ thuật nào là dễ cả, mặc dù chúng ta vẫn gọi đó la "kỹ thuật căn bản",nhưng cũng cần nhìn nhận thẳng thắn vào vấn đề của nó : "cái gì cũng bắt đầu từ cái căn bản", hãy làm tốt nó trước khi tập một kỹ thuật mới hay đòi hỏi ở một "mức cao hơn".
Tôi cũng không giỏi gì hơn các bạn đẫu, nhưng t là người theo học karate trước, tôi nghĩ rằng m đi tập và luôn có định hướng cho m. Mặc dù là karate phong trào, nhưng không fai chúng ta bỏ thời gian và tiền bạc(mặc dù chả nhiều nhặn gì) ra để chỉ đến và chơi nhởi, nếu thích vận động và thể thao,có nhiều môn khác để chúng ta chơi, nếu để xả stess sau những giờ lên lơp thường ngày thì cũng có nhiều nới thú vị lắm
Bờm Yêu
Trợ giảng
Trợ giảng
Bờm Yêu

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 1:14 pm

Khi tôi đi tập,cũng khá muộn so với bạn bè(bắt đầu từ lơp11), nhưng với t,mỗi lần đến clb tập là một điều mới mẻ, háo hức và phấn khởi. ĐI học chính buổi sáng,chièu đi học thêm,về nhà là thay đồ rồi 2 anh em fong xe đi tập, chỗ tập ấy đâu có đẹp như clb m đâu, nhưng để có tinh thần cho mỗi buổi tập, có lẽ chúng ta bỏ đi tư tưởng "đòi hỏi", hãy biễn những cái cũ thành cái mới của riêng mình đi các bạn,hãy làm tốt nó đã.
Lên đai ư,4 tháng,6 tháng,hay 1 năm, đó chỉ là thời gian thử thách cho sự kiên trì cho chũng ta thôi, với tôi, 6 tháng đầu tiên là thể lực và tấn (nó đã rut ngắn đi rất nhiều so với ngày xưa rồi), tôi tập,chỉ với tấn Zhen và các kỹ thuật căn bản bình thường,công fa với mớ gạch ngói trong nhà, chỉ thế thôi, t không nghĩ rằng m có thể tập đc những cái khác khó hơn hay những kỹ thuật tốt hơn,vì tôi tin tưởng thầy tôi (anh ấy băng tuổi tôi, và lên đai đen năm 2005)
Dù mùa đông hay mùa hè (các bạn thừa biết mùa hè ở nghệ an ntn rôi,ko có một chút gió, và mùa đông thì cũng lạnh chả kém ngoài này), nhưng anh em,ngày nào cũng 1 tuần 3 buổi và một buổi tập thêm vào sáng chủ nhật, luôn có mặt đầy đủ và đúng giờ, ai phạm lỗi thì bị fat,nhiều hình thức phạt mà ở clb mình còn chưa bjo áp dụng đến (có ai trong các bạn sẽ nghĩ rằng,có hôm m vi fam, sẽ fai chống đất và một su huynh đúng cạnh bên đá và bụng ko?), dù lớn hay bé đều bị fat
T đến clb này Vo Đường NGọc Hòa, đó là cái nôi của tôi. cho dù ai có chê thầy tôi, ghét bỏ thầy tôi,thì trong tôi, thầy vẫn ko bjo mất đi sự kính trọng mà chúng tôi dành cho thầy(người mà tôi nói đến là thầy Hòa - người mà chưa từng gặp một lần trong suôt 2 năm tập luyện). Hình ảnh thầy vẫn mãi đẹp và đáng để chung tôi kính trọng.
Học võ đâu fai chỉ để học được đánh nhau, tất nhiên có thể tự vệ, nhưng xoc nhiều thứ cần học trước, đó là cách ứng xử va nhất là, tin tưởng vào thầy của mình.
Có lẽ bài viết t hoi dài,đọc sẽ khá lâu,nhưng là tâm sự của tôi.
Lúc tôi đến clb mình khi chuyển từ bên Đại Học KIến Trúc , vì điều kiên đi lại khó khăn và cả giờ giấc nữa nên t fai chuyển sang đây,nhưng chính môi trường của clb đã khiến tôi ở lại đây,vì chính các bạn đó, t đã tự cảm thấy rằng m fu hợp ở đây, và cố gắng hơn để ở đây. Chúng ta có nơi tập tốt, môi trường tốt,sao chúng ta ko cố gẳng nhi?
Khi sang đây,t chả biết kumite là bao nhiêu cả,nhưng t ko nghĩ là kỹ thuật cơ bản và tấn của tôi quá tồi.
Đúng như thầy Tuấn nói, không đi tập đc thì đừng nên thi lên đai, thời gân tập của tôi bắt đầu từ năm lớp 11, và tiếp tục cho mãi đến khi ra Hà Nội thì đại học, tôi mới nghỉ,nắng hay mữa,lạnh hay học căng thẳng,t đều đến clb đều đặn tuần 3 buổi chiều và một buổi sáng chủ nhật.
Có thế có ngưỡi nghĩ tôi đang khoe khoang sự chịu đựng hay cần cù, tất cả những điều đó mà t làm đc, vì còn có những em nhỏ, học lớp 4 thôi, các em vẫn đi rất đầy đủ và đúng giờ,không ngại mưa nắng chút gì cả.
Trong các bạn, có ai từng nghĩ : sáng mùa đông và lạnh như mầy hôm nay, các bạn ngủ dậy từ 4h sáng, đạp xe đạp đi 4km để kịp giờ tập lúc 5h sáng-7h sáng ko? Nhưng chúng tôi thì có đấy các bạn ạ, là sinh viên,chúng ta ngủ muộn vào mỗi buổi sang khi ko đi học hay cuối tuần, nhưng chúng tôi vẫn nt, các e nhỏ vẫn rủ nhau đi.
Và tôi, tôi nghĩ"tại sao các e nhỏ thể còn làm đc,ko lẽ mình là anh lớn,là lớp trưởng lại ko làm đc?". cú đến chủ nhật, a em lại rủ nhau đi trong khi mọi người vẫn còn ngủ, t thì chỉ tập đc đến 7h kém 15p thôi, vì t còn fair đến lớp ôn thi đại học 7h sáng. còn mọi người,vẫn tập say sưa cho đên luc mlarlar mới thôi.
Ai cũng có kỉ niệm rieng mình, còn tôi, đó là thời gian đẹp nhất mà tôi có đc, bjo, và nó thôi thúc t cố gắng hơn nữa.

Vào mùa thì,ai cũng thi,nhưng các bạn ơi,nếu các bạn ở gần clb,nếu thời gian đi đén clb ko mất quá nhiều, các bạn cố gắng đi đầy đủ nhé? Mọi người cố gắng lên nào!
Đợt này m ko thể đi đc đầy đủ,thi là một chuyện nhưng thời gian đi lai của mình mất quá nhiều, vẫn chưa thể khắc fuc đc.

Mọi người ơi,ôn thì vất vả, căng thẳng nhưng đc vận động, tập luyện và hò hét sẽ tốt hơn rất nhiều nếu chúng tâ cư ngồi ở nhà mãi.

Các bạn hẫy cố gắng dành chô karate một quỹ thời gian rieng,chỉ cần 30-45p mỗi ngày thôi các bạn ah
Bờm Yêu
Trợ giảng
Trợ giảng
Bờm Yêu

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 1:31 pm

Còn về chuyện các đai đen, tôi cũng mới lên đai thôi, và tôi cũng không nghĩ gì quá nhiều về nó, ai cũng muốn đạt được điều gí đó, ai cũng có khuyết điểm riêng, có ựu hạn chế về thể chất,nhưng khắc fuc đc nó mới là chuyện khó. Ai cũng nghĩ đai đen fai toàn diện, điều đó chả sai tí nào cả, nhưng do sự hạn chế về thể chất, người ta có thể yếu phần này, phần kia, nhưng vì sao họ vẫn đc công nhận????
Bởi vì, họ đã cố gắng tốt và toàn diện trên những khía cạnh và những mặt mà họ có thể, còn phần họ không thể khắc fuc vì thể chất, chả ai muốn nt cả đâu, cái quan trọng là những gì họ làm đc và mọi người nhìn thấy;
Nhưng đôi khi, không fai ai cũng nhìn thấy, đừng có gắng nhìn, mà hãy cảm nhận bằng tình cảm mà mình dành cho họ.

Chúng ta, dù ở môn fai nào, hệ fai nào hay võ Đường nào đến đây, chúng ta không quên nơi mà mình đã lớn lên, nơi đã cho mình sự khởi đầu; bjo, chúng ta ở chung một mái nhà là CLB của chúng ta bjo, mọi người hãy cố gắng để mình tốt hơn, xây dựng clb mạnh hơn, gắn kết mọi người với nhau, ai cũng có khuyết điểm, nhưng đừng phê phán hay chỉ trích họ quá nhiều, hãy nói với họ bặng sự chân thành, hãy để họ tự cảm thấy điều mà mình muốn tốt cho họ.

Nó cũng jong như những hình fat thôi, chúng ta không áp dụng hình fat để các bạn sợ, hay miệt thị các bạn, chán ghét hay một điều gì tương tự cả, hình fat chỉ mang tính hình thức, nó chỉ là nhắc nhỏ các bạn thôi, điều mà chúng tôi muốn :"ai có lỗi, sai phạm sẽ tự nhận ra và sửa chữa", nếu chúng ta không tự nhìn nhận trên "tinh thần và trách nhiệm đối với mình, với người khác và với tập thể", thì chẳng bao giờ có hình fat nào để áp dụng đc cả, và cũng chả cần đến hình phạt vì nó không hữu dụng
Karateka
Admin
Admin
Karateka

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 1:32 pm

Huệ viết dài như thư tình ý nhỉ Rolling Eyes

Anh em chưa đi làm nên tranh thủ tập luyện nhiều vào. Khi đi làm, có gia đình rồi thì điều kiện thời gian càng khó hơn nữa (mình là ví dụ nè).

Xin góp ý với BHL là nên giao trách nhiệm đứng các lớp đai trắng, đai vàng cho các tân huyền đai. Có thể hai phụ tá đứng 1 lớp và thay nhau để nếu người này bận còn có người kia. Các HLV nên tập trung vào các lớp đai xanh trở lên. Như vậy cũng giảm tải cho các HLV, còn thời gian để bồi dưỡng kỹ thuật cho các huyền đai, phát triển và mở rộng CLB.

Theo mình, hiện nay duy trì 3 điểm là vừa. Chú trọng phát triển thêm số lượng võ sinh ở hai điểm mới để duy trì phong trào. Sau này, có thể mở các lớp chuyên biệt như Karate cho thiếu niên (cấp 1, 2), Karate cho người đã đi làm (thời gian mềm dẻo hơn), v.v.
Karateka
Admin
Admin
Karateka

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 1:37 pm

Bờm Yêu đã viết:
Còn về chuyện các đai đen, tôi cũng mới lên đai thôi, và tôi cũng không nghĩ gì quá nhiều về nó, ai cũng muốn đạt được điều gí đó, ai cũng có khuyết điểm riêng, có ựu hạn chế về thể chất,nhưng khắc fuc đc nó mới là chuyện khó. Ai cũng nghĩ đai đen fai toàn diện, điều đó chả sai tí nào cả, nhưng do sự hạn chế về thể chất, người ta có thể yếu phần này, phần kia, nhưng vì sao họ vẫn đc công nhận????

Bình phim Kuro Obi (Đai Đen) của tớ: http://www.nhaque.org/2010/08/05/kuro-obi/ (câu view cho blog, he he ...). Trong phim, sư phụ Eiken Shibahara nói về chiếc đai đen: "The color black never becomes dirty, the same goes for the belt. The color of the Kuro-Obi is the color of willpower." (Màu đen không bao giờ vấy bẩn, cũngnhư màu chiếc đai vậy. Màu của chiếc đai đen là màu của sức mạnh ý chí).
Nhatdang_Huyendai
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
Nhatdang_Huyendai

Số bài gửi : 123
Tài sản : 509790
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Học Viện An Ninh Nhân Dân

Character sheet
game:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 2:19 pm

vdthanhphong đã viết:

-góp ý về BQT: tại sao lúc xuất hiện bài viết như vậy mà BQT không xóa đi để làm trò cười cho thiên hạ? rõ ràng bài viết đã vi phạm nội quy trầm trong của diễn đàn và toppic. vậy người đề ra nội quy chỉ để cho có ,cho đẹp thôi sao? điều này BQT đã làm đúng chưa? chính bản thân các bạn cũng đang sai đó.
/ tôi đã nói hết những gì theo cảm xúc cá nhân tôi. thành thật xin lỗi các thành viên diễn đàn vì viết bài sai chủ đề toppic. cũng mong ngày mai quản trị xóa giúp cho.
p/s: toppic này nên xóa những bài vi phạm nội quy hoặc đổi tên là thảo luận góp ý về thành viên võ đường!
Cảm ơn bạn đã góp ý, nhưng theo tôi thì không việc gì phải xóa cả, không nên xóa bài nào. Người ta nói "sự thật thì mất lòng" cái đó chẳng sai, biết là bài viết vi phạm nhưng nên để vậy, đó là những dòng suy nghĩ thật sự của 1 võ sinh đối với người HLV của mình. Chẳng nên trốn tránh làm gì, cứ muốn những điều tốt đẹp, hào nhoáng vây quanh mình thì chẳng thể trưởng thành lên được. Có sao nên chấp nhận như vậy, chúng ta nên học cách biết chấp nhận cuộc sống mình đang có, dù rẳng phải cố gắng thay đổi nó, nhưng muốn thay đổi 1 cái gì thì phải biết nguồn gốc của nó, phải để mọi người biết mình đang thay đổi cái gì. Đây là dịp để mọi người nói lên những suy nghĩ, những tâm sự mà tôi tin chắc rằng nó đã nảy sinh từ lâu nhưng bây giờ mới bùng phát mà thôi. BHL cũng nên nhận và sửa đổi những lỗi lầm đang mắc phải, cũng mong các bạn hiểu cho các HLV cũng cần phải có thời gian, không thể muốn là có thể khắc phục ngay được. Hãy chung tay mà đóng góp cho clb phát triển, các thầy cũng là con người chứ chẳng phải thần thánh gì đâu, 1 tập thể sẽ không thể phát triển bởi 1 cá nhân, cũng không phải phát triển vì 1 cá nhân nào đó. Học ĐH cả rồi, là sinh viên cả rồi suy nghĩ cũng chín chắn chút đi. Tôi ít khi đến lớp võ vì công việc không có thời gian, nhưng mỗi lần đến là lại thấy các bạn kêu ca nhiều quá. Điều kiện học tập cho các bạn như vậy là rất tốt rồi, clb chúng ta mới được thành lập, cũng đang trong quá trình hoàn thiện, không thể 1 ngày, 2 ngày là đạt tiêu chuẩn ngay được. Đừng nghĩ rằng đi học võ để đánh nhau được, các bạn có học đến đai cao đi chăng nữa, học lâu đi chăng nữa cũng không phải là để biết đánh nhau, đừng bao giờ có suy nghĩ như vậy, hãy nghĩ học võ để nâng cao sức khỏe, để hoàn thiện nhân cách, để hình thành cho mình có lối sống có đạo đức và kỷ luật, để có được sự tự tin để đứng vững trong cuộc sống...Học võ cũng là học, học Nho cũng là học, đều rèn luyện cái "chữ" cả thôi. Nếu ai chưa hiểu học võ là học chữ ở chỗ nào thì các bạn nên xem lại việc học võ của mình đi. Tôi chẳng dám dạy đời ai cái gì cả, đó chỉ là những hiểu biết và cảm nhận của tôi thôi, 1 nửa quãng đời đi học của tôi gắn liền với võ thuật, học nhiều loại võ nhưng chung quy lại vẫn là đi học cái chữ cả thôi. Mong rằng chúng ta nên đoàn kết lại để phát triển clb ngày càng lớn mạnh hơn nữa!
vdthanhphong

Số bài gửi : 9
Tài sản : 485410
Số lần được thanks : 1
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : thanh hóa

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 3:02 pm

tôi thì chẳng dám xen sâu vào nội bộ võ đường các bạn chẳng qua tò mò với 4rum này và thấy không được hay nên góp ý kiến vậy thôi. nghe hay ko là tùy ở các bạn mà. theo như nhatdang_huyendai nói thì chẳng khác gì NÓI MỘT ĐƯỜNG, LÀM MỘT NẺO cả. tôi biết anh là hlv nhưng anh cũng phải tôn trọng chính cái nội quy của chính các anh gây dựng nên chứ. tôi không nhắc đến sự hào nhoáng hay sự gì khác ở đây chỉ là thấy võ sinh ăn nói hỗn với thầy giáo nên mới có ý kiến thôi. chả nhẽ các anh muốn cái 4r này những người như chúng tôi vào đọc được những dòng mà võ sinh xúc phạm thậm tệ đến người thầy của mình à? thiếu gì cách để góp ý theo cách bình yên? đó là miệt thị chứ góp ý gì. tôi không có ý đấu khẩu với anh nhưng anh nên đọc lại nội quy của 4r các anh đi nhé!
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
ĐỘC LẬP - TỰ DO - HẠNH PHÚC

CLB KARATEDO UY SƠN
THÔNG BÁO

Thể theo y/c của HLV trưởng Trần Anh Sơn. Tớ lập topic này để các võ sinh cùng thảo luận và phản hồi về ban huấn luyện của chúng ta.
Tuy nhiên topic cũng có quy định của nó
1/ mục đích của topic là để các võ sinh có thể góp ý hay phản hồi về BHL của CLB. để giúp CLB ngày càng phát triển
2/. không dùng lời lẽ miệt thị, đả kích, kích động,bóp méo sự thật, không viết bài không có nội dung kiểu adua như " tớ thấy bạn nói đúng...".
3/. Các bạn có thể nói lên những suy nghĩ của mình về bất cứ ai trong BHL hay những người trợ giảng đứng lớp cho các bạn.
4/. Khi nói thì các bạn nên đưa ra những bằng chứng, dẫn chứng cụ thể để tránh việc nói qua nói lại gây loãng topic.
5/. khuyến khích dùng nick chính ( khai báo đầy đủ) .Trường hợp vì ngại vấn đề gì đó cần bảo mật thông tin cá nhân thì có thể dùng nick ảo nhưng chỉ đc phép post bài trong topic này; nếu post bài ở toppic khác trong diễn đàn đều được xem là vi phạm nội quy diễn đàn.
6/. Ai vi phạm đề nghị admin thẳng tay del bài, lock nick và xử phạt.

những dòng được tôi in đậm đó anh nghĩ gì khi anh đọc lại?anh nói thì hay lắm nhưng mà đừng để võ sinh của chính anh cười vào cái nick màu đen của anh nhe!
xin hết!
Administrator
Admin
Admin
Administrator

Số bài gửi : 77
Tài sản : 511132
Số lần được thanks : 22
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Thông tin bảo mật

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 4:01 pm

Thông báo: Đã ẩn hoặc xóa các bài viết có tính chất đả kích và miệt thị.
http://karatevn.net
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp   Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp - Page 2 I_icon_minitime

Phản hồi của võ sinh về ban huấn luyện + thảo luân,góp ý + những thắc mắc về võ đường cần BHL giải đáp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Upload hình
Trang 2 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài