Chào mừng bạn đăng nhập diễn đàn.
Chúc bạn một ngày tốt lành.Have fun! ^_^
Chào mừng bạn đăng nhập diễn đàn.
Chúc bạn một ngày tốt lành.Have fun! ^_^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” TL0
=====================================================

THÔNG BÁO: Chuyển địa điểm tập tại Thủy Lợi
sang Nhân Chính

Share | 

Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả”

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Duc_Quyen
Khách Quý
Khách Quý
Duc_Quyen

Số bài gửi : 41
Tài sản : 509897
Số lần được thanks : 11
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Hưng Yên

Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” _
Bài gửiTiêu đề: Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả”   Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” I_icon_minitimeSun May 30, 2010 6:13 pm

- Nghỉ học, bỏ nhà, sức khỏe không có, bằng cấp không, không còn bạn bè, gia đình thì cũng đã mặc kệ không còn quan tâm đến tôi nữa…tôi đã tự “bắn” vào tương lai của mình.

Khi tôi tình cờ đọc được bài viết của bạn đọc trên trang GameGate “ Ngoài Game ra, tôi chẳng còn chỗ nào để về!”, bỗng dưng tôi thấy câu chuyện sao giống của chính bản thân tôi đã từng trải qua như vậy. Nhưng hiện tại tôi muốn chia sẻ với độc giả đã từng quan tâm đến câu chuyện buồn đó về một niềm vui, niềm hạnh phúc mà tôi đang có được.

Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” 1275141731-game-online-1
Trước đây tôi đã tự bắn vào tương lai của mình..

Trường hợp của tôi cũng giống bạn đã từng viết bài viết ấy vì từ lúc tôi cũng không còn chỗ nào để về, gia đình tôi đã mặc kệ tôi muốn làm gì thì làm. Tôi thuê một căn phòng trọ để tiếp tục những tháng này “chinh chiến Game online”, tôi tiếp tục công việc cày thuê, đua top để có tiền đóng tiền net, tiền điện hàng tháng và tiền để tự lo cho chính bản thân mình. Tuy nhiên tôi không đến nỗi lậm vào game như trước đây, vì tôi hiểu được sự mất mát người thân, bạn bè chính hành động của bản thân mình đã từng gây ra.

Nếu như trước đây tôi chỉ ngủ một ngày 3-4 tiếng, thì giờ tôi lo chăm sóc bản thân mình hơn, tôi cố gắng học để tốt nghiệp cho xong lớp 12 ở một trung tâm giáo dục thường xuyên. Sau đó, tôi đăng ký vào ngành điện của một trường trung cấp nghề gần nhà.

Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” 1275141731-game-online-2
Con đường "học hành" đã giúp tôi vượt qua sự đam mê game của mình.

Vì bận học, tôi tạm thời không đụng đến game nữa. Nhiều lúc thấy nhớ game kinh khủng, mà thời điểm đó thì game mới thì ra liên tục, bạn bè thì cứ rủ rê chơi cùng, tôi lại như muốn lao đầu vào để có thể ngồi chơi hàng giờ như trước đây cho thỏa lòng.

Thế nhưng tôi đã phải cố gắng thật nhiều để vượt qua sự cám giỗ trước mắt. Tôi chợt nghĩ đến sự mất mát đã qua và cứ mãi hy vọng một tương lai tươi sáng đang chờ đón mình phía trước, tôi đành phải quyết tâm kiềm chế bản thân mình lại, tập trung học hành cho mau sớm ra trường để có cái nghề tự nuôi thân.

Những buổi tối rảnh rỗi, tôi cũng có tranh thủ chơi game trong khoảng 3 tiếng để có thể gặp thêm bạn bè tâm sự cho đỡ nhớ. Tình cờ tôi gặp em – người con gái đang chơi cùng server với tôi. Chúng tôi cảm thấy hợp nhau và bắt đầu làm bạn kể từ đó.

Thỉnh thoảng những buổi Offline game vào dịp cuối tuần, em cũng đến tham dự và như một sự tình cờ tôi lại được gặp em. Sau nhiều lần gặp đó, tôi và em cảm thấy mến nhau vì chúng tôi có thể chia sẻ với nhau bất cứ điều gì, kể cả trong game lẫn những nỗi niềm trong cuộc sống hiện tại và cả những định hướng về một tương lai tươi sáng trước mắt.

Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” 1275142209-game-online-4
Tôi đã gặp em trong một buổi Offline game vào dịp cuối tuần.

Ngày nào cũng vậy, tôi sắp xếp thời gian học bài xong, tôi lại dành khoảng 3h đó chơi game, nhưng chủ yếu là tôi muốn được gặp và trò chuyện cùng em. Những lần đi bên em tôi thấy vui hẳn.

Tình yêu của chúng tôi lớn lên theo từng ngày, hiện tại chúng tôi đã về chung một nhà, một công việc ổn định. Quả thực, có những lúc ngồi nghĩ lại những chuyện đã qua, chúng tôi thầm nghĩ vui rằng vì game mà tôi đã mất tất cả, nhưng cũng chính vì game, tôi đã có em, có một mái ấm gia đình, có chỗ để về sau một ngày làm việc… hạnh phúc đang thực sự mỉm cười với chúng tôi từ đây.

Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” 1275141731-game-online-3
Và hạnh phúc đang thực sự mỉm cười với chúng tôi.

Hy vọng rằng với sự chia sẻ của tôi, những bạn đã từng giống tôi trước đây, đã từng đánh mất mình và chìm sâu vào cái thế giới ảo, các bạn sẽ có thể thay đổi tích cực hơn vì cánh cửa tương lai đang rộng mở để đón chờ các bạn ở phía trước, quan trọng nhất là bạn có sự quyết tâm để thay đổi tích cực hơn.

Tôi đã từng nghe đâu đó câu nói này “đời thay đổi khi ta thay đổi”, quả thực rất đúng với chính câu chuyện của tôi đã từng trải qua.
" Theo 24h"
========================================================================
sunlightx
Khoá 5 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
Khoá 5 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
sunlightx

Số bài gửi : 126
Tài sản : 510713
Số lần được thanks : 13
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : k5b

Character sheet
game:

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả”   Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” I_icon_minitimeSun May 30, 2010 7:42 pm

chết thật.ngày trước mình cũng chơi game nhiều lắm.Nhưng chơi nhiều quá chán chả muốn chơi nữa. :shock:
Mystery
Mod
Mod
Mystery

Số bài gửi : 45
Tài sản : 511107
Số lần được thanks : 5
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : HVNH - K5A

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả”   Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” I_icon_minitimeSun May 30, 2010 9:57 pm

Game không lấy đi tất cả nếu biết cân bằng, còn không thì... Mình cũng đã 1 thời khói lửa với game nên giờ rút kinh nghiệm rồi Cool
http://karatevn.net
>>CHÍ PHÈO<<

Số bài gửi : 3
Tài sản : 508602
Số lần được thanks : 5
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : k5

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả”   Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” I_icon_minitimeMon May 31, 2010 9:30 pm

game online có nhiều trò bạo lực khiếp Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” 824166 Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” 824166
có thể do nhiễm những trò bạo lực trong game mà giới trẻ hiện h có nhiều hành động điên rồ
vụ 1 sv ngoại thương cắt đầu bạn gái phi tang là điển hình , ngta đang nghĩ đến một trong những lý do lão này hành động như vậy là do nhiễm game Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” 157446
đọc mà hãi hùng Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” 690324
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả”   Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả” I_icon_minitime

Bạn đọc viết: “Game không lấy đi của ta tất cả”

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Upload hình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài