Chào mừng bạn đăng nhập diễn đàn.
Chúc bạn một ngày tốt lành.Have fun! ^_^
Chào mừng bạn đăng nhập diễn đàn.
Chúc bạn một ngày tốt lành.Have fun! ^_^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Topic giới thiệu về K5C - Page 2 TL0
=====================================================

THÔNG BÁO: Chuyển địa điểm tập tại Thủy Lợi
sang Nhân Chính

Share | 

Topic giới thiệu về K5C

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
ku_cuncon89
Khoá 3 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
ku_cuncon89

Số bài gửi : 140
Tài sản : 506833
Số lần được thanks : 7
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Hà Nội

Topic giới thiệu về K5C - Page 2 _
Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeFri Jun 04, 2010 12:13 am

Hôm nay K5c tập bài quyền số cổ có tên: Tewaza sodan
trong bài quyền sử dụng tấn zakuzen
* 1 đòn đấm oizuki (đám thuận tay) vào trung đẳng
* 1 đòn chém ngang bằng đao tay.
Các bạn về nhà nhớ ôn tập kĩ và hình dung lại đẻ nhớ quyền nhé.
========================================================================
communist90
Khoá 5 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
communist90

Số bài gửi : 14
Tài sản : 504810
Số lần được thanks : 6
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : K5C

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeFri Jun 04, 2010 12:22 am

ku_cuncon89 đã viết:

Em nghĩ là, phát âm lớn cả "Sodan" (Cũng như Heian SODAN) chứ chả nhẽ mỗi "dan" thui à???

Được sửa bởi communist90 ngày Fri Jun 04, 2010 12:38 am; sửa lần 1.
communist90
communist90

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeFri Jun 04, 2010 12:35 am

Họ tên: Phạm Đức Hải
Ngày sinh:17/3/1990
Quê quán: thổ dân Quê lúa Topic giới thiệu về K5C - Page 2 657989 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 657989 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 657989

Lớp K5C Topic giới thiệu về K5C - Page 2 799952
Sở thích: iem là người tham lam nên em thích nhiều thứ lắm ( câu cá trê này, game này, ăn kem mùa đông này.... Topic giới thiệu về K5C - Page 2 65891 )

Sở đoản: dại gái, nhát gái Topic giới thiệu về K5C - Page 2 7196
.......
ku_cuncon89
ku_cuncon89

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeFri Jun 04, 2010 12:44 am

communist90 đã viết:
ku_cuncon89 đã viết:

Em nghĩ là, phát âm lớn cả "Sodan" (Cũng như Heian SODAN) chứ chả nhẽ mỗi "dan" thui à???
Cái này mình có nhắc trc lớp rồi mà. Sau này các bạn sẽ đc học nhiều bài quyền khác thì chữ So (sodan) hay Ni (nidan) đều đọc bình thường
communist90
communist90

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeFri Jun 04, 2010 1:07 am

Iem đã học đc 1 thời gian nhưng sang bên này gần như học lại từ đầu, khác rất nhiều Topic giới thiệu về K5C - Page 2 943775 nên thấy hứng thú lắm Topic giới thiệu về K5C - Page 2 83437 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 83437 .
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Số bài gửi : 714
Tài sản : 507718
Số lần được thanks : 53
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : CLB Karatedo Uy Son

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeFri Jun 04, 2010 1:31 am

Các trò chú ý chữ sho đọc gìm phát âm lượng bình thường, chữ Dan (đọc là đăng) thì phát âm lượng to lên. càng to càng thể hiện được khí thái trước khi đi quyền. Đọc tên quyền mà điếc tai ban giám khảo thì chớm thấy cao thủ xuất hiện rồi đó.
http://karatevn.tk
ku_cuncon89
ku_cuncon89

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeMon Jun 07, 2010 12:02 am

Chào toàn thể võ sinh K5C. chúc các bạn cuối tuần vui vẻ.
Buổi tập ngày hôm nay các bạn tháy thế nào, hôm nay phần lớn thời gian tạp luyện của các bạn là do thầy Tuấn hướng dẫn những kĩ thuật tự vệ cho các bạn, lớp ta thấy thú vị chứ. cuối buổi lớp ta ôn lại bài quyền số Tewaza sodan các bạn đã tập rất tốt và tiến bộ hơn nhiều.
Thật ra khi được nhận huấn luyện lớp K5c mình cũng cảm thấy bình thường và cũng như những lần đứng lớp của các lớp khác thôi. sau 1 vài buổi tập với lớp ta, mình thấy rất vui và mình cũng đc sự chấp thuận của thầy là huân luyện cho lớp từ giờ dến khi thì lên đai vàng. Ban đầu mình huấn luyện cho lớp là những kĩ thụât căn bản, mình thấy lớp ta tập rất nhanh và ý thức tập luyện tốt (thể hiện qua vc các bạn tập lại ở nhà những j đc học trên lơp). Mình thấy rất hứng thú và tâm huyết với lớp.
Thời gian gần đây mình có làm 1 bản cam kết với thầy về số lượng võ sinh lớp ta đi tập sau kì nghỉ hè, cũng là lúc mình dạy quyền cho lớp. Vốn là một võ sinh yêu thích tập quyền (kata) nên mình khuynh hướng và
tác phong của mình cũng là tiêu chí mà mình đặt ra để huấn luyện cho
lớp. Nhưng mình đã ko để ý đến việc các bạn là những võ sinh mới, kĩ thuật và cả tac phong cũng vẫn còn bỡ ngỡ so với mình, Nên khi mình quá kì vọng và yêu cầu quá cao với lớp thì lại mang cho lớp 1 gánh nặng về tinh thần tập luyện cho các bạn. khi mà 1 số bạn tập vẫn chưa đc như ý muốn của mình. Lúc đó mình thấy hơi nản nhưng thật ra chính mình lại làm các bạn nản tạp luyện vì yêu cầu kĩ thụât và áp đặt phương pháp tạp luyện cho lớp 1 cách quá cao mà ko phải ai cũng có thể lĩnh hội và làm tốt đc.
Mình thành thật xin lỗi cả lớp, xin lỗi những bạn mà hôm nay phải chịu gánh nặng tinh thần tập luyện do mình đặt ra. Mình sẽ rút kinh nhiệm hơn cho các buổi tạp tới và cũng mong các bạn đóng góp ý kiến để mình đc hiểu lớp hơn, để biết đc lúc nào lớp tập mệt mỏi, lúc nào lớp hăng hái và đưa ra phuơng pháp tập luyện hữu ích cho lớp ta ngày cácng tiến bộ và hăng hái tập luyện hơn, để tâm huyết của mình đc truyền đạt tới lớp 1 cách có ích chứ ko bị thái quá hay phản cảm. Cũng rất mong lớp hỉeu cho mình nhé, mình còn trẻ kinh nhiệm huấn luyện còn phải học hỏi nhiều.
Xin trân thành cám ơn
! (đây là những lời tâm sự của mình với lớp)
Ngant3v
Ngant3v

Số bài gửi : 32
Tài sản : 506636
Số lần được thanks : 5
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Thanh Hóa

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeMon Jun 07, 2010 1:36 pm

@: Thật xin lỗi, vì mình mà làm ảnh hưởng đến cả lớp. Biết là cậu buồn. T
hứa sẽ cố gắng.
Sáng đưa 2 đứa cháu đi tô tượng, vui thì vui mà lòng
thì còn đang canh cánh. Hình như mình vẫn sai tay, sai chân. Chân và
tay, trái và phải, chân co, chân rút loạn cả lên huhu. Nhưng t không từ
bỏ đâu Topic giới thiệu về K5C - Page 2 488428
mybio
mybio

Số bài gửi : 20
Tài sản : 506713
Số lần được thanks : 0
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Hà Nội_K5A

Character sheet
game:

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeMon Jun 07, 2010 3:28 pm

hihi....Chị Ngân thật là có chí khí! Cố lên chị ơi!!!Chụt..chụt...Ai lớp ziu... Topic giới thiệu về K5C - Page 2 91611
phamlien_9x
phamlien_9x

Số bài gửi : 4
Tài sản : 504701
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Hải Phòng_K5C

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeMon Jun 07, 2010 3:58 pm

Topic giới thiệu về K5C - Page 2 997486 hix,muội tiếp thu hơi chậm lên cung làm ành hương nhiều đên lớp,xin lỗi cả mọi người nha.Nhất đinh buổi học sau muội sẽ cố gắng
hungcuoghp
Khoá 2 - cơ sở ĐH Thủy Lợi
hungcuoghp

Số bài gửi : 81
Tài sản : 505786
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : K2 - Karate Uy Son

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeMon Jun 07, 2010 7:31 pm

(xin lỗi vì không hiểu sao vietkey tổng hợp của diễn đàn không dùng được, mà mình đang trong quán nét nên viết không có dấu)
Sư huynh thấy sư đệ đã rất cố gắng rồi, nhưng như sư huynh nhận thấy thì sư đệ nên để ý điều chỉnh cho mọi người khi đi quyền theo từng nhóm một, tất nhiên là phải có hình thức phạt nếu như đi sai quá nhiều (hít đất chẳng hạn, ngày trước huynh đệ mình chẳng phải bị thầy fạt hít đất là gì? một lần phạt là một lần nhớ).
Ngoài ra sư huynh thấy các sư đệ,muội k5 nên cố gắng tập hơn nữa tại nhà, mỗi ngày để ra 1 ít thời gian luyện tập các kỹ thuật căn bản, đây cũng là hình thức thể dục, ngoài ra còn nâng cao kỹ thuật của mình lên nữa. Sư huynh nhận thấy k5C có một số sư đệ ,muội rất ham học hỏi về kỹ thuật khác của các sư huynh khác nhưng huynh thấy điều đó chưa thực sự cần thiết. Các sư đệ,muội hãy cố gắng tập thành thục những gì được dạy từ Duy Quốc đi đã! VD như một đòn chân mà các bạn chưa đứng vững tấn, người còn chưa có cảm giác thăng bằng, kỹ thuật rút chân,...nói chung là rất nhiều, khi các bạn tập như vậy sẽ có lợi hay có hại!?! Sư huynh thấy là có hại bởi vì khi mình sai về kỹ thuật căn bản những người đứng lớp sẽ phải điều chỉnh lại rất khó (nếu các bạn được chỉ tận tình thì cũng nên tập vì biết trước cũng tốt, nhưng không nên bắt chước)
ngoài ra sư huynh chúc Duy Quốc hoàn thành mục tiêu, chúc k5C đạt kết quả tốt! . Topic giới thiệu về K5C - Page 2 374266 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 374266 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 374266
Sửa bởi Administrator ^^
hungcuoghp
hungcuoghp

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeMon Jun 07, 2010 7:40 pm

Ngant3v đã viết:
hứa sẽ cố gắng.
bỏ đâu Topic giới thiệu về K5C - Page 2 997486
các bạn biết hình đồ của bài taewara sodan chứ? đó là 1 hình vuông theo 2 chiều thuận nghịch, các bạn cố gắng tập bước tấn cho vững vàng, đi đúng đồ hình, các bạn sẽ đj được ( để có đồ hình bạn nên vẽ hình vuông lên nền nhà với chiều rộng chính là bước tấn của các bạn).
mọi sự sẽ thành công nếu chúng ta cố gắng, cố gắng và cố gắng vượt bậc ( hình như cái cố gắng vượt bậc chính là chiến thắng bản thân đó).
đây là kinh nghiệm của sh mong sp và các huynh đệ chỉ giáo
ku_cuncon89
ku_cuncon89

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeMon Jun 07, 2010 11:10 pm

hungcuoghp đã viết:

(xin lỗi vì không hiểu sao vietkey tổng hợp của diễn đàn không dùng được, mà mình đang trong quán nét nên viết không có dấu)
Sư huynh thấy sư đệ đã rất cố gắng rồi, nhưng như sư huynh nhận thấy thì sư đệ nên để ý điều chỉnh cho mọi người khi đi quyền theo từng nhóm một, tất nhiên là phải có hình thức phạt nếu như đi sai quá nhiều (hít đất chẳng hạn, ngày trước huynh đệ mình chẳng phải bị thầy fạt hít đất là gì? một lần phạt là một lần nhớ).
Ngoài ra sư huynh thấy các sư đệ,muội k5 nên cố gắng tập hơn nữa tại nhà, mỗi ngày để ra 1 ít thời gian luyện tập các kỹ thuật căn bản, đây cũng là hình thức thể dục, ngoài ra còn nâng cao kỹ thuật của mình lên nữa. Sư huynh nhận thấy k5C có một số sư đệ ,muội rất ham học hỏi về kỹ thuật khác của các sư huynh khác nhưng huynh thấy điều đó chưa thực sự cần thiết. Các sư đệ,muội hãy cố gắng tập thành thục những gì được dạy từ Duy Quốc đi đã! VD như một đòn chân mà các bạn chưa đứng vững tấn, người còn chưa có cảm giác thăng bằng, kỹ thuật rút chân,...nói chung là rất nhiều, khi các bạn tập như vậy sẽ có lợi hay có hại!?! Sư huynh thấy là có hại bởi vì khi mình sai về kỹ thuật căn bản những người đứng lớp sẽ phải điều chỉnh lại rất khó (nếu các bạn được chỉ tận tình thì cũng nên tập vì biết trước cũng tốt, nhưng không nên bắt chước)
ngoài ra sư huynh chúc Duy Quốc hoàn thành mục tiêu, chúc k5C đạt kết quả tốt! . Topic giới thiệu về K5C - Page 2 374266 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 374266 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 374266 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 374266

thanks sư huynh nha, đệ sẽ rút kinh nhiệm và sẽ cùng K5c cố gắng tập luỵên tốt hơn nữa. Topic giới thiệu về K5C - Page 2 777816
Các bạn K5c có đồng ý ko nào , đồng ý thì Topic giới thiệu về K5C - Page 2 650149
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeTue Jun 08, 2010 7:27 am

hungcuoghp đã viết:
Ngant3v đã viết:
hứa sẽ cố gắng.
bỏ đâu Topic giới thiệu về K5C - Page 2 997486
các bạn biết hình đồ của bài taewaza sodan chứ? đó là 1 hình vuông theo 2 chiều thuận nghịch, các bạn cố gắng tập bước tấn cho vững vàng, đi đúng đồ hình, các bạn sẽ đj được ( để có đồ hình bạn nên vẽ hình vuông lên nền nhà với chiều rộng chính là bước tấn của các bạn).
mọi sự sẽ thành công nếu chúng ta cố gắng, cố gắng và cố gắng vượt bậc ( hình như cái cố gắng vượt bậc chính là chiến thắng bản thân đó).
đây là kinh nghiệm của sh mong sp và các huynh đệ chỉ giáo
Trò gần như là dùng trí nhớ coppy hoàn toàn những lời dạy của sp từ 2 năm về trước giờ send to vào pic này thì phải?
Bài viết ngắn gọn và súc tích rồi; các học trò khoá sau nghe căn dặn và làm theo lời chỉ bảo trên của Thao sư huynh nhé!
hungcuoghp
hungcuoghp

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeTue Jun 08, 2010 1:20 pm

hjx, trò nhớ sao thì làm vậy mà đâu có spam đâu sp?
HuyendaiKarate
Huấn luyện viên
Huấn luyện viên
HuyendaiKarate

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeWed Jun 09, 2010 12:05 am

Sư phụ cũng có bảo là trò spam đâu. Những gì Sp dạy các trò đều nắm trọn cả là sp lấy làm rất vui rồi. Các bậc sư huynh cố gắng dìu dắt các em còn bỡ ngỡ tập tốt hơn nữa cũng là gánh vác trách nhiệm thay sp dần dần rồi.
hungcuoghp
hungcuoghp

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeWed Jun 09, 2010 12:48 am

trò chưa bg quên sp dạy những gì nhưng trò rất bức xúc nhiều chuyện, khj nào rãnh sư đồ ta nói chuyện với nhau, ok?
sp bao trò trà đá nhá
ku_cuncon89
ku_cuncon89

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeWed Jun 09, 2010 12:40 pm

Ô hay cho đệ xin tièn phí nói chuyện cái nào ???
Topic giới thiệu về K5C - Page 2 688704 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 688704 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 688704 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 688704 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 688704 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 688704 Topic giới thiệu về K5C - Page 2 688704
hungcuoghp
hungcuoghp

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeWed Jun 09, 2010 2:06 pm

sp mà đệ cũng đòi tiền à?
đệ hay đấy :D
ku_cuncon89
ku_cuncon89

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeWed Jun 09, 2010 4:37 pm

hungcuoghp đã viết:
sp mà đệ cũng đòi tiền à?
đệ hay đấy :D

Hô hô đệ cắt phế hết Topic giới thiệu về K5C - Page 2 919745
hungcuoghp
hungcuoghp

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeWed Jun 09, 2010 8:42 pm

hô hô thế là chú ngon rùi Rolling Eyes
ku_cuncon89
ku_cuncon89

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeThu Jun 10, 2010 11:27 pm

Hôm nay vì thời tiết ko tốt cho lắm nên lớp ta tập với 1 cường độ nhỏ lẻ, các bạn vừa tập kĩ thuật lẫn thể lực rất khá, mọi người về nhà cố gắng luyện tập thêm hơi thở của mình
hungcuoghp
hungcuoghp

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 12, 2010 11:11 am

ai nói cho sh biết về bé Ngọc k5b đc k chài????????????
Ngant3v
Ngant3v

Số bài gửi : 32
Tài sản : 506636
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Thanh Hóa

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 12, 2010 9:08 pm

Chuyện ni sư huynh phải hỏi thầy thôi, bọn muội muốn giúp cũng ko có được :D (thầy có danh sách lớp đó huynh, với lại đây là K5C mà huynh :D
huyền trang

huyền trang

Số bài gửi : 4
Tài sản : 506401
Số lần được thanks : 1
Đến từ-Lớp Đến từ-Lớp : Bắc Giang

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitimeSun Jun 13, 2010 9:56 pm

Hum nay mí dc xem các huynh thi. Các huynh biểu diễn quyền thật hay Topic giới thiệu về K5C - Page 2 955882 . Phải cố gắng học tập mí dc Topic giới thiệu về K5C - Page 2 317427 . Mà sư huynh Duy dc thi lên đai nâu nha. Huynh đi quyền thật đẹp. Ngưỡng mộ quá. Topic giới thiệu về K5C - Page 2 854802 Cố lên huynh ơi, K5C lun ở bên vs cổ vũ cho huynh. Hoan hô!! Topic giới thiệu về K5C - Page 2 650149
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic giới thiệu về K5C   Topic giới thiệu về K5C - Page 2 I_icon_minitime

Topic giới thiệu về K5C

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Upload hình
Trang 2 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài